ਭਾਰਤ ਬੰਦ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨਾਲ ਵੱਡਾ ਧੋਖਾ

221

ਇਕ ਪਾਸੇ ਕਿਸਾਨਾ ਦੇ ਵੱਲੋ ਖੇਤੀ ਕਾਨੂੰਨਾ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਲੜਾਈ ਲੜੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ ਉੱਥੇ ਹੀ ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਕਿਸਾਨਾ ਨੂੰ ਨਰਮੇ ਦੀ ਘੱਟ ਰੇਟ ਤੇ ਹੋ ਰਹੀ ਵਿਕਰੀ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਸੰਘਰਸ਼ ਕਰਨਾ ਪੈ ਰਿਹਾ ਹੈ ਉਕਤ ਤਸਵੀਰਾ ਸ਼੍ਰੀ ਮੁਕਤਸਰ ਸਾਹਿਬ ਤੋ ਸਾਹਮਣੇ ਆਈਆਂ ਹਨ ਜਿੱਥੇ ਕਿ ਕਿਸਾਨਾ ਦੇ ਵੱਲੋ ਨਰਮੇ ਦੀ ਘੱਟ ਰੇਟ ਤੇ ਹੋ ਰਹੀ ਬੋਲੀ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਧਰਨਾ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਕਿਸਾਨਾ ਨੇ ਇਲਜ਼ਾਮ ਲਗਾਇਆ ਕਿ ਨਰਮੇ ਦੀ ਦੋ ਨੰਬਰ ਚ ਵੀ ਖਰੀਦ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ ਅਤੇ ਨਰਮੇ ਨਾਲ

ਭਰੀਆ ਪੰਜ ਟਰਾਲੀਆ ਇਕ ਫੈਕਟਰੀ ਚ ਉਤਾਰੀਆਂ ਜਾ ਰਹੀਆ ਹਨ ਜਦਕਿ ਇਨ੍ਹਾਂ ਟਰਾਲੀਆ ਦਾ ਰਿਕਾਰਡ ਮਾਰਕੀਟ ਕਮੇਟੀ ਦੇ ਦਫਤਰ ਚ ਰਜਿਸਟਰਡ ਨਹੀ ਸੀ ਜਿਸ ਤੋ ਬਾਅਦ ਮੌਕੇ ਤੇ ਪਹੁੰਚੇ ਕਿਸਾਨਾ ਨੇ ਇਨ੍ਹਾਂ ਟਰਾਲੀਆ ਨੂੰ ਕਾਬੂ ਕਰਕੇ ਮਾਰਕੀਟ ਕਮੇਟੀ ਦੇ ਹਵਾਲੇ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਕਿਸਾਨਾ ਨੇ ਆਖਿਆਂ ਕਿ ਉਹਨਾਂ ਵੱਲੋ ਨਰਮੇ ਦਾ ਸਹੀ ਰੇਟ ਨਾ ਮਿਲਣ ਕਰਕੇ ਮੰਡੀਆ ਚ ਬੋਲੀ ਰੱਦ ਕਰਵਾ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਸੀ ਜਿਸ ਤੋ ਬਾਅਦ ਬਿਨਾ ਮਾਰਕੀਟ ਫੀਸ ਭਰਿਆ ਟਰਾਲੀਆ ਨੂੰ ਸਿੱਧਾ ਫ਼ੈਕਟਰੀ ਚ ਲਿਜਾ ਕੇ ਤੋਲਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਸੀ

ਅਜਿਹੇ ਵਿੱਚ ਕਿਸਾਨਾ ਨੇ ਮੌਕੇ ਤੇ ਜਾ ਕੇ ਪੰਜ ਟਰਾਲੀਆ ਕਾਬੂ ਕੀਤੀਆਂ ਅਤੇ ਮੰਡੀ ਬੋਰਡ ਦੇ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਸੱਦਿਆਂ ਜਿਸ ਤੋ ਬਾਅਦ ਮੰਡੀ ਬੋਰਡ ਦੇ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੇ ਫੈਕਟਰੀ ਮਾਲਕ ਨੂੰ ਲੀਗਲ ਨੋਟਿਸ ਜਾਰੀ ਕਰਦਿਆਂ ਹੋਇਆਂ ਦੋ ਦਿਨਾ ਚ ਸਫਾਈ ਪੇਸ਼ ਕਰਨ ਬਾਰੇ ਆਖਿਆਂ ਹੈ ਅਤੇ ਅਜਿਹਾ ਨਾ ਕੀਤੇ ਜਾਣ ਤੇ ਫੈਕਟਰੀ ਦਾ ਲਾਈਸੈਂਸ ਕੈਂਸਲ ਕੀਤੇ ਜਾਣ ਦੀ ਗੱਲ ਆਖੀ ਹੈ ਕਿਸਾਨਾ ਨੇ ਆਖਿਆਂ ਕਿ ਉਹ ਮਾਰਕੀਟ ਕਮੇਟੀ ਦੀ ਕਾਰਵਾਈ ਤੋ ਸੰਤੁਸ਼ਟ ਹਨ ਅਤੇ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਨ ਕਿ ਮਾਰਕੀਟ ਕਮੇਟੀ ਇਸੇ ਤਰਾ ਕਿਸਾਨਾ ਦਾ ਸਾਥ ਦੇਵੇ ਤਾ ਜੋ ਕਿਸਾਨਾ ਦੀ ਹੋਣ ਵਾਲੀ ਲੁੱ ਟ ਤੋ ਕਿਸਾਨਾ ਨੂੰ ਬਚਾਇਆ ਜਾ ਸਕੇ ਹੋਰ ਜਾਣਕਾਰੀ ਲਈ ਪੋਸਟ ਦੇ ਵਿੱਚ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਵੀਡਿਉ ਨੂੰ ਦੇਖੋ