ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ – ਪੰਜਾਬੀ ਮਾਡਲ ਰੀਮਾ ਮੋਂਗਾ ਦੀ ਹਾਦਸੇ ‘ਚ ਮੌਤ

477

ਇੱਕ ਭਾਰਤੀ-ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਅਨ ਮਾਡਲ ਰੀਮਾ ਮੋਂਗਾ ( Reema Monga) ਉਰਫ ਰੀਮਾ ਫਤਾਲੇ, ਦੀ 1 ਨਵੰਬਰ ਨੂੰ ਪਰਥ (Perth), ਆਸਟਰੇਲੀਆ ਵਿੱਚ ਪਰਥ( Perth) ਦੇ ਕੂਈਨ ਪਾਰਕ(Queens Park ) ਇਲਾਕੇ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਤੇਜ਼ ਰਫਤਾਰ ਰੇਲਗੱਡੀ ਨਾਲ ਕਾਰ ਟਕਰਾ ਜਾਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ ਸੀ। ਪਰਥ ਨਿਵਾਸੀ ਪੰਜਾਬੀ ਫਿੱਟਨੇਸ ਮਾਡਲ ਰੀਮਾ ਮੋਂਗਾ ਦੀ Halloween ਦੀ ਰਾਤ ਹੋਈ ਮੌਤ ਦੀ ਪੁਸ਼ਟੀ ਗਾਇਕ ਹਰਸਿਮਰਨ ਦੁਆਰਾ ਕੀਤੀ ਗਈ। ਪਿਛਲੇ ਮਹੀਨੇ (13 ਅਕਤੂਬਰ) ਰਿਲੀਜ਼ ਹੋਏ ਹਰਸਿਮਰਨ ਦੇ ਇੱਕ ਗੀਤ ‘ਚ ਰੀਮਾ ਨੇ ਕੰਮ ਵੀ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਜਲੰਧਰ ਸ਼ਹਿਰ ਦੀ ਜੰਮੀ ਰੀਮਾ ਦੇ ਪਿਤਾ ਅਤੇ ਭਰਾ ਸਦਮੇ ਵਿੱਚ ਹਨ।

ਬਤੌਰ ਫਿਟਨੈੱਸ ਮਾਡਲ ਰੀਮਾ ਨੇ ਕਈ ਬਿਊਟੀ ਮੁਕਾਬਿਲਆਂ ਵਿੱਚ ਹਿੱਸਾ ਵੀ ਲਿਆ ਸੀ। ਉਸ ਦੀ ਮੌਤ ਦੀ ਖਬਰ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਇਹ ਵੀ ਕਿਹਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਕਿ ਰੀਮਾ ਨੇ ਖੁਦਕੁਸ਼ੀ ਕੀਤੀ, ਜਦੋਂ Perth ਦੇ Queens Park ਇਲਾਕੇ ਵਿੱਚ ਟ੍ਰੇਨ ਟ੍ਰੈਕ ਉੱਤੇ ਲਿਜਾਕੇ ਉਸਨੇ ਆਪਣੀ ਕਾਰ ਚੜਾ ਦਿੱਤੀ।

ਪੁਲਿਸ ਮਾਮਲੇ ਦੀ ਤਫ਼ਤੀਸ਼ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ। ਉਂਝ ਰੀਮਾ ਦੀ ਮੌਤ ਦੀ ਮੰਦਭਾਗੀ ਖਬਰ ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਉਸਦੀ ਸਹੇਲੀ ਯਾਸਮੀਨ ਨੇ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ‘ਤੇ ਸਾਂਝੀ ਕੀਤੀ। “ਪਹਿਲਾਂ ਮੈਂ ਤੁਹਾਡੇ ਪਰਿਵਾਰ ਨਾਲ ਆਪਣੀ ਡੂੰਘੀ ਅਤੇ ਦਿਲੋਂ ਸੰਵੇਦਨਾ ਕਹਿਣਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹਾਂ ❤️ਤੁਹਾਡੀ ਆਤਮਾ ਨੂੰ ਸ਼ਾਂਤੀ ਮਿਲੇ ਰੀਮਾ ਮੋਂਗਾ ????ਤੁਹਾਨੂੰ ਹਮੇਸ਼ਾ ਯਾਦ ਰੱਖਿਆ ਜਾਵੇਗਾ ਕਿ ਤੁਹਾਡਾ ਦਿਲ ਅਤੇ ਆਤਮਾ ਇੰਨਾ ਸੁੰਦਰ ਸੀ ਮੈਂ ਹਮੇਸ਼ਾ ਲਈ ਖੁਸ਼ ਹਾਂ ਕਿ ਅਸੀਂ ਮਿਲੇ ਅਤੇ ਮੇਰੇ ਕੋਲ ਬਹੁਤ ਵਧੀਆ ਸੀ ਤੁਹਾਡੇ ਨਾਲ 2015 ਤੋਂ ਦੋਸਤੀ ਹੈ। ਮੈਂ ਸਿੱਖਿਆ ਹੈ ਕਿ ਲੋਕ ਭੁੱਲ ਜਾਣਗੇ ਤੁਸੀਂ ਕੀ ਕਿਹਾ, ਲੋਕ ਭੁੱਲ ਜਾਣਗੇ ਤੁਸੀਂ ਕੀ ਕੀਤਾ, ਪਰ ਲੋਕ ਇਹ ਕਦੇ ਨਹੀਂ ਭੁੱਲਣਗੇ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਕਿਵੇਂ ਮਹਿਸੂਸ ਕੀਤਾ ❤️!!!

ਤੁਸੀਂ ਸਾਡੀ ਨਜ਼ਰ ਤੋਂ ਦੂਰ ਹੋ ਸਕਦੇ ਹੋ, ਪਰ ਸਾਡੇ ਦਿਲਾਂ ਤੋਂ ਕਦੇ ਨਹੀਂ ਸਾਡੇ ਵਿਚਾਰ ਅਤੇ ਪ੍ਰਾਰਥਨਾਵਾਂ ਤੁਹਾਡੇ ਨਾਲ ਹਨ ਮੈਂ ਤੁਹਾਡੇ ਤੰਦਰੁਸਤੀ ਅਤੇ ਸ਼ਾਂਤੀ ਦੀ ਕਾਮਨਾ ਕਰਦਾ ਹਾਂ ਮੈਂ ਉਮੀਦ ਕਰਦਾ ਹਾਂ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਬਹੁਤ ਪਿਆਰ ਨਾਲ ਘਿਰੇ ਹੋਏ ਮਹਿਸੂਸ ਕਰੋਗੇ! ਤੁਹਾਨੂੰ ਹਮੇਸ਼ਾ ਲਈ ਪਿਆਰ।

ਰੀਮਾ ਇੰਸਟਾਗ੍ਰਾਮ ‘ਤੇ 51 ਹਜ਼ਾਰ ਤੋਂ ਵੱਧ ਫਾਲੋਅਰਜ਼ ਦੇ ਨਾਲ ਇੱਕ ਮਸ਼ਹੂਰ ਮਾਡਲ ਸੀ, ਸ਼ੁਰੂ ਵਿੱਚ 141K ਪਰ ਉਸਦਾ ਮੁੱਖ ਖਾਤਾ ਇੰਸਟਾਗ੍ਰਾਮ ਦੀਆਂ ਨੀਤੀਆਂ ਦੀ ਉਲੰਘਣਾ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਡਲੀਟ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਉਸਦਾ ਇੱਕ YouTube ਚੈਨਲ ਵੀ ਸੀ ਅਤੇ ਉਹ ਇੱਕ Only Fans ਤੇ ਵੀ ਸਰਗਰਮ ਸੀ। ਰੀਮਾ ਮੋਂਗਾ ਇੱਕ ਬਹੁਤ ਹੀ ਮਸ਼ਹੂਰ ਭਾਰਤੀ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਅਨ ਮਾਡਲ ਹੈ, ਜੋ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਵਿੱਚ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ। ਰੀਮਾ ਮੋਂਗਾ ਇੱਕ ਜਿਮ ਫਰੀਕ ਗਰਲ ਹੈ। ਰੀਮਾ ਮੋਂਗਾ ਭਾਰਤੀ ਕੁੜੀਆਂ ਦੁਆਰਾ ਯੂਟਿਊਬ ਵੀਡਿਓ ਦੁਆਰਾ ਅਪਲੋਡ ਕੀਤੇ ਜਾਣੇ ਜਾਂਦੇ ਹਨ। ਦੋਸਤ ਅਤੇ ਪਰਿਵਾਰ ਆਪਣੀ ਪਿਆਰੀ ਰੀਮਾ ਮੋਂਗਾ ਦੇ ਦੇਹਾਂਤ ‘ਤੇ ਸੋਗ ਮਨਾ ਰਹੇ ਹਨ।

ਚੈਰਿਟੀ ਪੇਜੈਂਟਸ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਨੇ ਇੱਕ ਸ਼ਰਧਾਂਜਲੀ ਵਿੱਚ ਪੋਸਟ ਕੀਤਾ, “ਇਹ ਬਹੁਤ ਹੀ ਦੁੱਖ ਦੇ ਨਾਲ ਅਸੀਂ ਆਪਣੀ ਮਿਸ ਚੈਰਿਟੀ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ 2021 ਰੀਮਾ ਮੋਂਗਾ ਦੇ ਦੁਖਦਾਈ ਅਤੇ ਅਚਾਨਕ ਦੇਹਾਂਤ ਦੀ ਘੋਸ਼ਣਾ ਕਰਦੇ ਹਾਂ। ਅਸੀਂ ਸਾਰੇ ਅਜੇ ਵੀ ਹੈਰਾਨ ਹਾਂ ਅਤੇ ਅਜੇ ਵੀ ਇਸ ਦੁਖਦਾਈ ਖ਼ਬਰ ‘ਤੇ ਕਾਰਵਾਈ ਕਰਨ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰ ਰਹੇ ਹਾਂ ਜੋ ਅਸਲ ਵਿੱਚ ਮਹਿਸੂਸ ਨਹੀਂ ਕਰਦੀ।

ਚੈਰਿਟੀ ਪੇਜੈਂਟਸ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਮੁਤਾਬਿਕ ਰੀਮਾ ਇੱਕ ਸੱਚਾ ਚਮਕਦਾ ਸਿਤਾਰਾ ਸੀ ਅਤੇ ਹਮੇਸ਼ਾ ਦਿਆਲੂ, ਦੇਖਭਾਲ ਕਰਨ ਵਾਲੀ, ਅਤੇ ਹਮੇਸ਼ਾ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਮਦਦ ਕਰਨ ਲਈ ਅੱਗੇ ਰਹਿੰਦੀ ਸੀ, ਉਸਦੀ ਘਾਟ ਹਮੇਸ਼ਾ ਰਹੇਗੀ।