ਜਥੇਦਾਰ ਨੂੰ ਮਿਲ ਕੇ ਅੰਮ੍ਰਿਤਪਾਲ ਨੇ ਲਿਆ ਵੱਡਾ ਫੈਸਲਾ

933

ਇਸ ਵੇਲੇ ਦੀ ਵੱਡੀ ਖਬਰ ਵਾਰਿਸ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਮੁੱਖੀ ਭਾਈ ਅੰਮ੍ਰਿਤਪਾਲ ਸਿੰਘ ਦੇ ਨਾਲ ਜੁ ੜੀ ਹੋਈ ਸਾਹਮਣੇ ਆ ਰਹੀ ਹੈ ਉਹਨਾਂ ਦੀ ਸ੍ਰੀ ਅਕਾਲ ਤਖਤ ਸਾਹਿਬ ਦੇ ਸਕੱਤਰੇਤ ਵਿੱਚ ਜਥੇਦਾਰ ਗਿਆਨੀ ਹਰਪ੍ਰੀਤ ਸਿੰਘ ਦੇ ਨਾਲ ਮੁਲਾਕਾਤ ਹੋਈ ਅਜਨਾਲਾ ਹਿੰ ਸਾ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਜਿਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਜਥੇਦਾਰ ਸਾਹਿਬ ਨੇ

ਸ੍ਰੀ ਗੁਰੂ ਗ੍ਰੰਥ ਸਾਹਿਬ ਦੀ ਮ ਰਿ ਆ ਦਾ ਨੂੰ ਲੈਕੇ ਕਮੇਟੀ ਦਾ ਗਠਨ ਕੀਤਾ ਸੀ ਉਸ ਨੂੰ ਵੇਖ ਦੇ ਹੋਏ ਇਸ ਮੁਲਾਕਾਤ ਨੂੰ ਅਹਿਮ ਮੰਨਿਆ ਗਿਆ ਹੈ ਮੁਲਾਕਾਤ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਭਾਈ ਅੰਮ੍ਰਿਤਪਾਲ ਸਿੰਘ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਕਿਹੜੇ ਮੁੱ ਦਿ ਆਂ ਤੇ ਜਥੇਦਾਰ ਸਾਹਿਬ ਨਾਲ ਚ ਰ ਚਾ ਹੋਈ ਹੈ ਪਹਿਲਾਂ ਪੰਥਕ ਮੁੱ ਦਾ ਸੀ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਮੌਜੂਦਾ ਹਾ ਲਾ ਤਾ ਨੂੰ ਲੈਕੇ ਵਿਚਾਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਦੂਜਾ ਮੁੱਦਾ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਨੂੰ ਲੈਕੇ ਸੀ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਨ ਸ਼ਾ ਅਤੇ ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ ਸੰਚਾਰ ਅਹਿਮ ਮੁੱ ਦਾ ਸੀ ਅੰਮ੍ਰਿਤਪਾਲ ਸਿੰਘ ਨੂੰ ਜਦੋਂ ਪੁੱਛਿਆ ਗਿਆ ਕਿ

ਜਥੇਦਾਰ ਸਾਹਿਬ ਵੱਲੋਂ ਗ ਠ ਨ ਕਮੇਟੀ ਬਾਰੇ ਕੋਈ ਗੱਲਬਾਤ ਹੋਈ ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਇਹ ਜਥੇਦਾਰ ਸਾਹਿਬ ਦਾ ਨਿੱਜੀ ਅਧਿਕਾਰ ਹੈ ਜਦੋਂ ਉਹ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਬੁਲਾਉਣਗੇ ਤਾਂ ਸਿ ਧਾਂ ਤਾ ਦੇ ਨਾਲ ਤ ਰ ਕ ਦੇਣਗੇ ਜੇਕਰ ਗ ਲ ਤ ਸਾ ਬਿ ਤ ਹੋਏ ਤਾਂ ਸਿਰ ਝੁ ਕਾ ਦੇਣਗੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਮੇਰਾ ਪੱਖ ਉਹ ਹੀ ਰਹੇਗਾ ਜੋ ਪਹਿਲਾ ਸੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਇਤਿਹਾਸ ਦਾ ਹ ਵਾ ਲਾ ਦਿੰਦੇ ਹੋਏ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕਰਤਾਰ ਸਿੰਘ ਤੋਂ ਲੈਕੇ

ਵ ਰ ਲ ਡ ਵਾ ਰ 2 ਤੱਕ ਦੇ ਸਾਰੇ ਹ ਵਾ ਲੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਕੋਲ ਹਨ ਇਸ ਲਈ ਉਹ ਆਪਣਾ ਪੱਖ ਮਜ਼ਬੂਤੀ ਦੇ ਨਾਲ ਰੱਖਣਗੇ ਭਾਈ ਅੰਮ੍ਰਿਤਪਾਲ ਸਿੰਘ ਨੇ ਏਜੰਸੀਆਂ ਵੱਲੋਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਜਾ ਨ ਨੂੰ ਖ ਤ ਰਾ ਅਤੇ ਅੱ ਤ ਵਾ ਦੀ ਐ ਲਾ ਨੇ ਜਾ ਣ ਦੀ ਮੰ ਗ ਦਾ ਜਵਾਬ ਵੀ ਬੇ ਬਾ ਕੀ ਨਾਲ ਦਿੱਤਾ ਭਾਰਤੀ ਖੁ ਫਿ ਆ ਏ ਜੰ ਸੀ ਆਂ ਨੇ ਕੇਂਦਰ ਗ੍ਰਹਿ ਮੰਤਰਾਲੇ ਨੂੰ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੱਤੀ ਸੀ ਕਿ ਕੁਝ ਲੋਕ

ਭਾਈ ਅੰਮ੍ਰਿਤਪਾਲ ਸਿੰਘ ਦਾ ਕ ਤ ਲ ਕਰਕੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਹ ਮਾ ਇ ਤੀ ਆਂ ਨੂੰ ਭ ੜ ਕਾ ਕੇ ਸੂਬੇ ਦਾ ਮਾ ਹੌ ਲ ਖ ਰਾ ਬ ਕਰਨਾ ਚਾ ਉਂ ਦੇ ਹਨ ਇਸ ਦਾ ਅ ਲ ਰ ਟ ਕੇਂਦਰੀ ਗ੍ਰਹਿ ਮੰਤਰਾਲੇ ਵੱਲੋਂ ਪੰਜਾਬ ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਸੌਂ ਪ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਫੰ ਡਿੰ ਗ ਦੀ ਜਾਂ ਚ ਦੇ ਵੀ ਨਿ ਰ ਦੇ ਸ਼ ਦਿੱਤੇ ਸਨ ਜਿਸ ਦੇ ਜਵਾਬ ਭਾਈ ਅੰਮ੍ਰਿਤਪਾਲ ਸਿੰਘ ਨੇ ਬੜੀ ਹੀ ਬੇ ਬਾ ਕੀ ਨਾਲ ਦਿੱਤਾ ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ

ਜਿਸ ਦਿਨ ਮੌ ਤ ਆਉਣਾ ਹੈ ਉਸ ਨੂੰ ਕੋਈ ਰੋ ਕ ਨਹੀਂ ਸਕਦਾ ਹੈ ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਜਾ ਨ ਤੋਂ ਖ ਤ ਰਾ ਹੋਰ ਕਿਸੇ ਤੋਂ ਨਹੀਂ ਬਲਕਿ ਏ ਜੰ ਸੀ ਆਂ ਤੋਂ ਹੈ ਜਿਹੜੀ ਏ ਜੰ ਸੀ ਆਂ ਜਾ ਨ ਤੋਂ ਖ ਤ ਰੇ ਦਾ ਅ ਲ ਰ ਟ ਦੇ ਰਹੀਆਂ ਹਨ ਉਨ੍ਹਾਂ ਹੀ ਜਾ ਨ ਲੈ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ ਅੰਮ੍ਰਿਤਪਾਲ ਸਿੰਘ ਨੇ ਕੁਝ ਲੋਕਾਂ ਵੱਲੋਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਅੱ ਤ ਵਾ ਦੀ ਐ ਲਾ ਨੇ ਜਾਣ ਦੀ ਮੰਗ ਉੱਤੇ ਵੀ ਜਵਾਬ ਦਿੱਤਾ ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ

ਜੇ ਅੱ ਤ ਵਾ ਦੀ ਨ ਸ਼ੇ ਛ ਡਾ ਉਂ ਦੇ ਨੇ ਤਾਂ ਸਾਨੂੰ ਐ ਲਾ ਨ ਦਿਓਂ ਫਿਰ ਅੱ ਤ ਵਾ ਦੀ ਇਸ ਮੌਕੇ ਦਰਬਾਰ ਸਾਹਿਬ ਮੱਥਾ ਟੇਕਣ ਪਹੁੰਚੇ ਭਾਈ ਅੰਮ੍ਰਿਤਪਾਲ ਸਿੰਘ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਗੁਰੂਆਂ ਨੇ ਮੀਰੀ ਪੀਰੀ ਦਾ ਸਿ ਧਾਂ ਤ ਸਿਖਾਇਆ ਹੈ ਸਿੱਖਾਂ ਨੂੰ ਖੁਸ਼ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਕਿ ਅਸੀਂ ਆਪਣੀ ਰਵਾਇਤ ਵੱਲ ਵਾਪਸ ਆ ਰਹੇ ਹਾਂ ਜਿੰਨਾਂ ਨੂੰ

ਇਹ ਸਮਝ ਨਹੀਂ ਆਉਂਦੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਸਮਝਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਕਿ ਸਿੱਖ ਧਰਮ ਵੱਖ ਹੈ ਇਹ ਹੀ ਕੋ ਸ਼ਿ ਸ਼ ਹੈ ਕਿ ਲੋਕ ਸਾਨੂੰ ਡਿ ਫਾ ਇ ਨ ਕਰਨ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰਦੇ ਹਨ ਉਸੇ ਵਿੱਚ ਹੀ ਫਿਰ ਮੁ ਸ਼ ਕ ਲ ਖ ੜੀ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਇਸ ਸਬੰਧੀ ਹੋਰ ਜ਼ਿਆਦਾ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇ ਲਈ ਪੋਸਟ ਵਿੱਚ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਵੀਡੀਓ ਨੂੰ ਦੇਖੋ