3 ਕੁੜੀਆਂ ਸਣੇ 4 ਯਾਤਰੀ ਵੀਅਤਨਾਮ ਦੀ ਥਾਂ ਚਲਾਕੀ ਨਾਲ ਕੈਨੇਡਾ ਜਾਣ ਵਾਲੀ ਫਲਾਈਟ ‘ਚ ਬੈਠ ਗਏ, ਇੰਜ ਫੜੇ ਗਏ

2101

3 ਕੁੜੀਆਂ ਸਣੇ 4 ਯਾਤਰੀ ਵੀਅਤਨਾਮ ਦੀ ਥਾਂ ਚਲਾਕੀ ਨਾਲ ਕੈਨੇਡਾ ਜਾਣ ਵਾਲੀ ਫਲਾਈਟ ‘ਚ ਬੈਠ ਗਏ, ਇੰਜ ਫੜੇ ਗਏ-ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਇੰਦਰਾ ਗਾਂਧੀ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਹਵਾਈ ਅੱਡੇ ਤੋਂ ਇੱਕ ਬਹੁਤ ਹੀ ਦਿਲਚਸਪ ਮਾਮਲਾ ਸਾਹਮਣੇ ਆਇਆ ਹੈ। ਦਰਅਸਲ, ਵੀਅਤਨਾਮ ਜਾਣ ਲਈ ਏਅਰਪੋਰਟ ‘ਤੇ ਪਹੁੰਚੇ ਚਾਰ ਯਾਤਰੀ ਟੋਰਾਂਟੋ ਜਾਣ ਵਾਲੀ ਫਲਾਈਟ ‘ਚ ਸਵਾਰ ਹੋ ਗਏ। ਅਜਿਹਾ ਨਹੀਂ ਹੈ ਕਿ ਟੋਰਾਂਟੋ ਜਾਣ ਵਾਲੀ ਏਅਰ ਕੈਨੇਡਾ ਦੀ ਉਡਾਣ ਵਿੱਚ ਸਵਾਰ ਚਾਰ ਯਾਤਰੀ ਕਿਸੇ ਗਲਤਫਹਿਮੀ ਕਾਰਨ ਸਵਾਰ ਹੋ ਗਏ, ਸਗੋਂ ਇਹ ਸਭ ਸੋਚੀ ਸਮਝੀ ਸਾਜ਼ਿਸ਼ ਤਹਿਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ।

4 passengers including 3 girls had to go to Vietnam, sat in the flight to Canada and then what happened ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਇੰਦਰਾ ਗਾਂਧੀ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਹਵਾਈ ਅੱਡੇ ਤੋਂ ਇੱਕ ਬਹੁਤ ਹੀ ਦਿਲਚਸਪ ਮਾਮਲਾ ਸਾਹਮਣੇ ਆਇਆ ਹੈ। ਦਰਅਸਲ, ਵੀਅਤਨਾਮ ਜਾਣ ਲਈ ਏਅਰਪੋਰਟ ‘ਤੇ ਪਹੁੰਚੇ ਚਾਰ ਯਾਤਰੀ ਟੋਰਾਂਟੋ ਜਾਣ ਵਾਲੀ ਫਲਾਈਟ ‘ਚ ਸਵਾਰ ਹੋ ਗਏ।

ਅਜਿਹਾ ਨਹੀਂ ਹੈ ਕਿ ਟੋਰਾਂਟੋ ਜਾਣ ਵਾਲੀ ਏਅਰ ਕੈਨੇਡਾ ਦੀ ਉਡਾਣ ਵਿੱਚ ਸਵਾਰ ਚਾਰ ਯਾਤਰੀ ਕਿਸੇ ਗਲਤਫਹਿਮੀ ਕਾਰਨ ਸਵਾਰ ਹੋ ਗਏ, ਸਗੋਂ ਇਹ ਸਭ ਸੋਚੀ ਸਮਝੀ ਸਾਜ਼ਿਸ਼ ਤਹਿਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ।ਦਿੱਲੀ ਹਵਾਈ ਅੱਡੇ ਦੇ ਸੀਨੀਅਰ ਸੁਰੱਖਿਆ ਅਧਿਕਾਰੀ ਅਨੁਸਾਰ ਗੋਵਿੰਦਭਾਈ ਬਲਦੇਵ ਭਾਈ ਚੌਧਰੀ, ਦਿਵਿਆ ਬੇਨ ਕੀਰਤੀ ਭਾਈ ਮਹੰਤ, ਮਮਤਾ ਦੇਵੀ ਚੌਹਾਨ, ਪ੍ਰਿਅੰਕਾ ਮੇਹੁਲ ਕੁਮਾਰ (Govindbhai Baldev Bhai Chaudhary, Divya Ben Kirti Bhai Mahant, Mamta Devi Chauhan, Priyanka Mehul Kumar ) ਨੇ ਆਈਜੀਆਈ ਹਵਾਈ ਅੱਡੇ ਦੇ ਟਰਮੀਨਲ 3 ਤੋਂ ਵੀਅਤਨਾਮ ਦੇ ਸਾਈਗਨ ਸ਼ਹਿਰ ਲਈ ਰਵਾਨਾ ਹੋਣਾ ਸੀ।

ਹਵਾਈ ਅੱਡੇ ‘ਤੇ ਪਹੁੰਚਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਚਾਰਾਂ ਨੇ ਏਅਰਲਾਈਨਜ਼ ਦੇ ਕਾਊਂਟਰ ਤੋਂ ਆਪਣੀ ਬੋਰਡਿੰਗ ਲਈ ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਅਤੇ ਸੁਰੱਖਿਆ ਜਾਂਚ ਪੂਰੀ ਕੀਤੀ ਅਤੇ ਬੋਰਡਿੰਗ ਗੇਟ ‘ਤੇ ਪਹੁੰਚ ਗਏ।ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਟੋਰਾਂਟੋ ਦੀ ਫਲਾਈਟ ਵਿਚ ਦਾਖਲ ਹੋਏ – ਸਾਈਗਨ ਜਾਣ ਵਾਲੀ ਫਲਾਈਟ VJ-896 ਉਤੇ ਸਵਾਰ ਹੋਣ ਦੀ ਬਜਾਏ ਚਾਰੋਂ ਟੋਰਾਂਟੋ ਜਾਣ ਵਾਲੀ ਏਅਰ ਕੈਨੇਡਾ ਦੀ ਫਲਾਈਟ AC-043 ਉਤੇ ਸਵਾਰ ਹੋ ਗਏ।

ਬੋਰਡਿੰਗ ਦੇ ਸਮੇਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਕੋਲ ਜੋ ਬੋਰਡਿੰਗ ਪਾਸ ਸਨ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਨਾਮ ਰਾਜਸ਼ੇਖਰ, ਦਿਸ਼ਾ, ਰੋਸ਼ਨੀ ਅਤੇ ਪੂਜਾ ਦਰਜ ਸਨ। ਕਿਉਂਕਿ ਸਾਰੇ ਬੋਰਡਿੰਗ ਪਾਸਾਂ ‘ਤੇ ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਦੀ ਰਵਾਨਗੀ ਦੀ ਮੋਹਰ ਲੱਗੀ ਹੋਈ ਸੀ, ਇਸ ਲਈ ਏਅਰਲਾਈਨਾਂ ਦੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਨੂੰ ਸ਼ੱਕੀ ਹੋਣ ਦਾ ਕੋਈ ਕਾਰਨ ਨਹੀਂ ਸੀ।ਹੁਣ ਤੱਕ ਸਭ ਕੁਝ ਯੋਜਨਾ ਅਨੁਸਾਰ ਚੱਲ ਰਿਹਾ ਸੀ। ਚਾਰੇ ਹੁਣ ਫਲਾਈਟ ਦੇ ਉਡਾਣ ਭਰਨ ਦੀ ਉਡੀਕ ਕਰ ਰਹੇ ਸਨ। ਫਲਾਈਟ ਦੇ ਟੇਕਆਫ ਤੋਂ ਠੀਕ ਪਹਿਲਾਂ ਏਅਰਲਾਈਨ ਦੇ ਸੁਰੱਖਿਆ ਅਧਿਕਾਰੀ ਫਲਾਈਟ ‘ਚ ਦਾਖਲ ਹੋਏ ਅਤੇ ਚਾਰੇ ਯਾਤਰੀਆਂ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਨਾਲ ਲੈ ਕੇ ਬਾਹਰ ਆ ਗਏ। ਦਰਅਸਲ, ਅਜਿਹਾ ਹੋਇਆ ਕਿ ਫਲਾਈਟ ਦੇ ਰਵਾਨਗੀ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਏਅਰਲਾਈਨਜ਼ ਨੇ ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਵਿਭਾਗ ਨੂੰ ਯਾਤਰੀਆਂ ਦੀ ਸੂਚੀ ਸੌਂਪ ਦਿੱਤੀ।

ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਦੇ ਹਿੱਸੇ ਵਜੋਂ, ਇਸ ਫਲਾਈਟ ਵਿੱਚ ਸਵਾਰ ਹੋਣ ਵਾਲੇ ਯਾਤਰੀਆਂ ਦੀ ਸੂਚੀ ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਕੋਲ ਪਹੁੰਚ ਗਈ। ਜਦੋਂ ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਵਿਭਾਗ ਨੇ ਜਾਂਚ ਕੀਤੀ ਤਾਂ ਪਤਾ ਲੱਗਾ ਕਿ ਇਨ੍ਹਾਂ ਚਾਰ ਯਾਤਰੀਆਂ ਦਾ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਡੇਟਾਬੇਸ ਵਿੱਚ ਜ਼ਿਕਰ ਨਹੀਂ ਸੀ। ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੇ ਫਲਾਈਟ ਦੀ ਰਵਾਨਗੀ ਰੋਕ ਦਿੱਤੀ। ਚਾਰ ਯਾਤਰੀਆਂ ਨੂੰ ਉਤਾਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਏਅਰਲਾਈਨਜ਼ ਦੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਦੇ ਹਵਾਲੇ ਕਰ ਦਿੱਤਾ।

ਹੁਣ ਪੁੱਛਗਿੱਛ ਦਾ ਸਿਲਸਿਲਾ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ। ਚਾਰਾਂ ਨੇ ਪੁੱਛਗਿੱਛ ਦੌਰਾਨ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਏਅਰਪੋਰਟ ਆਉਣ ਦਾ ਅਸਲ ਮਕਸਦ ਟੋਰਾਂਟੋ ਜਾਣਾ ਸੀ। ਵੀਅਤਨਾਮ ਦੀ ਟਿਕਟ ਅਤੇ ਵੀਜ਼ਾ ਸਿਰਫ ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਧੋਖਾ ਦੇਣ ਲਈ ਸੀ। ਹਵਾਈ ਅੱਡੇ ‘ਤੇ ਪਹੁੰਚਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਚਾਰੇ ਏਅਰ ਕੈਨੇਡਾ ਏਅਰਲਾਈਨਜ਼ ਦੇ ਕਾਊਂਟਰ ‘ਤੇ ਗਏ, ਜਿੱਥੋਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਟੋਰਾਂਟੋ ਜਾਣ ਵਾਲੀ ਫਲਾਈਟ ਏ.ਸੀ.-043 ਲਈ ਬੋਰਡਿੰਗ ਪਾਸ ਲਏ।

ਫਿਰ, ਚਾਰੋਂ ਵੀਅਤਨਾਮ ਜਾਣ ਲਈ ਵਿਅਟ ਜੈੱਟ ਏਅਰਲਾਈਨਜ਼ ਦੇ ਕਾਊਂਟਰ ‘ਤੇ ਗਏ ਅਤੇ ਸਾਈਗਨ ਜਾਣ ਵਾਲੀ ਫਲਾਈਟ VJ-896 ਲਈ ਬੋਰਡਿੰਗ ਪਾਸ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕੀਤੇ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਇਸੇ ਬੋਰਡਿੰਗ ਪਾਸ ਅਤੇ ਵੀਜ਼ੇ ਰਾਹੀਂ ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਦੀ ਜਾਂਚ ਪੂਰੀ ਕੀਤੀ। ਬੋਰਡਿੰਗ ਗੇਟ ‘ਤੇ ਪਹੁੰਚ ਕੇ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਸਾਈਗਨ ਬੋਰਡਿੰਗ ਪਾਸ ਨੂੰ ਪਾੜ ਦਿੱਤਾ ਅਤੇ ਟਾਇਲਟ ਵਿਚ ਫਲੱਸ਼ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਅਤੇ ਟੋਰਾਂਟੋ ਜਾਣ ਵਾਲੀ ਏਅਰ ਕੈਨੇਡਾ ਦੀ ਫਲਾਈਟ ਵੱਲ ਚੱਲ ਪਿਆ।