Google ਦੇ ਸਾਬਕਾ MD ਭੁੱਲ ਗਏ ਕੈਬ ਡਰਾਈਵਰ ਨੂੰ ਪੈਸੇ ਦੇਣੇ, ਫਿਰ ਜੋ ਹੋਇਆ ਜਾਣ ਤੁਸੀਂ ਵੀ ਹੋ ਜਾਵੋਗੇ ਹੈਰਾਨ

1867

Google ਦੇ ਸਾਬਕਾ MD ਭੁੱਲ ਗਏ ਕੈਬ ਡਰਾਈਵਰ ਨੂੰ ਪੈਸੇ ਦੇਣੇ, ਫਿਰ ਜੋ ਹੋਇਆ ਜਾਣ ਤੁਸੀਂ ਵੀ ਹੋ ਜਾਵੋਗੇ ਹੈਰਾਨ

ਇਹ ਡਿਜੀਟਲ ਭੁਗਤਾਨ ਦਾ ਯੁੱਗ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਡੀ ਜੇਬ ਵਿੱਚ ਨਕਦੀ ਨਹੀਂ ਹੈ ਤਾਂ ਕੋਈ ਫਰਕ ਨਹੀਂ ਪੈਂਦਾ। ਸਿਰਫ਼ ਮੋਬਾਈਲ ਜਾਂ ਡੈਬਿਟ ਕਾਰਡ ਹੋਵੇ ਤਾਂ ਸਾਰਾ ਕੰਮ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ। ਤੁਸੀਂ ਕੈਬ ਤੋਂ ਲੈ ਕੇ ਖਾਣ-ਪੀਣ ਤੱਕ ਹਰ ਚੀਜ਼ ਲਈ ਔਨਲਾਈਨ ਭੁਗਤਾਨ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ।

ਇਹ ਡਿਜੀਟਲ ਭੁਗਤਾਨ ਦਾ ਯੁੱਗ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਡੀ ਜੇਬ ਵਿੱਚ ਨਕਦੀ ਨਹੀਂ ਹੈ ਤਾਂ ਕੋਈ ਫਰਕ ਨਹੀਂ ਪੈਂਦਾ। ਸਿਰਫ਼ ਮੋਬਾਈਲ ਜਾਂ ਡੈਬਿਟ ਕਾਰਡ ਹੋਵੇ ਤਾਂ ਸਾਰਾ ਕੰਮ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ। ਤੁਸੀਂ ਕੈਬ ਤੋਂ ਲੈ ਕੇ ਖਾਣ-ਪੀਣ ਤੱਕ ਹਰ ਚੀਜ਼ ਲਈ ਔਨਲਾਈਨ ਭੁਗਤਾਨ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਪਰ ਅਜੇ ਵੀ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਲੋਕ ਬਦਲਦੇ ਸਮੇਂ ਦੇ ਨਾਲ ਨਹੀਂ ਬਦਲੇ ਹਨ, ਉਹ ਅਜੇ ਵੀ ਨਕਦ ਲੈਣਾ ਪਸੰਦ ਕਰਦੇ ਹਨ ਪਰ ਲੋਕ ਨਕਦੀ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਵੀ ਫਸ ਜਾਂਦੇ ਹਨ। ਕਈ ਵਾਰ ਕਾਹਲੀ ਕਾਰਨ ਯਾਤਰੀ ਕੈਬ ਡਰਾਈਵਰ ਨੂੰ ਪੈਸੇ ਦੇਣਾ ਭੁੱਲ ਜਾਂਦੇ ਹਨ।

ਅਸੀਂ ਕੈਬ ਦੇ ਨਕਦ ਭੁਗਤਾਨ ਦੀ ਗੱਲ ਕਰ ਰਹੇ ਹਾਂ ਕਿਉਂਕਿ ਇਹ ਕਹਾਣੀ ਇਕ ਅਜਿਹੇ ਡਰਾਈਵਰ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਹੈ ਜਿਸ ਨੇ ਆਪਣੇ ਯਾਤਰੀਆਂ ਅਤੇ ਕਰੋੜਾਂ ਭਾਰਤੀਆਂ ਦਾ ਦਿਲ ਜਿੱਤ ਲਿਆ। ਦਰਅਸਲ, ਪਿਛਲੇ ਹਫ਼ਤੇ ਮੀਡੀਆਕਾਰਪ ਦੇ ਚੀਫ਼ ਕਮਰਸ਼ੀਅਲ ਅਫ਼ਸਰ ਅਤੇ ਚੀਫ਼ ਡਿਜੀਟਲ ਅਫ਼ਸਰ ਪਰਮਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਭਾਰਤ ਦੇ ਦੌਰੇ ‘ਤੇ ਆਏ ਸਨ। ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਉਹ ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਗੂਗਲ ਦੇ ਐਮ.ਡੀ. ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਕਾਹਲੀ ਵਿੱਚ ਉਹ ਦਿੱਲੀ ਏਅਰਪੋਰਟ ‘ਤੇ ਇੱਕ ਕੈਬ ਡਰਾਈਵਰ ਨੂੰ ਪੈਸੇ ਦੇਣੇ ਭੁੱਲ ਗਿਆ।

ਡਰਾਈਵਰ ਨੂੰ ਭੁਗਤਾਨ ਕਰਨਾ ਭੁੱਲ ਗਿਆ-ਪਰਮਿੰਦਰ ਨੇ ਇਸ ਘਟਨਾ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਟਵਿਟਰ ਹੈਂਡਲ ‘ਤੇ ਸ਼ੇਅਰ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਉਸ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਹ ਹਵਾਈ ਅੱਡੇ ‘ਤੇ ਪਹੁੰਚ ਕੇ ਤੁਰੰਤ ਰਵਾਨਾ ਹੋ ਗਿਆ। ਉਹ ਡਰਾਈਵਰ ਨੂੰ ਪੈਸੇ ਦੇਣਾ ਭੁੱਲ ਗਿਆ। ਅਸਲ ਵਿੱਚ ਉਹ ਥੋੜਾ ਲੇਟ ਹੋ ਰਹੇ ਸੀ। ਇਸ ਲਈ ਫਲਾਈਟ ਵਿੱਚ ਚੜ੍ਹਨ ਦੀ ਕਾਹਲੀ ਵਿੱਚ ਸਨ। ਜਦੋਂ ਪਰਮਿੰਦਰ ਡਰਾਈਵਰ ਨੂੰ ਫ਼ੋਨ ਕਰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਪੁੱਛਦਾ ਹੈ ਕਿ ਉਸਦਾ ਕਿੰਨਾ ਬਕਾਇਆ ਹੈ, ਤਾਂ ਉਸਦੇ ਅਸਾਧਾਰਨ ਜਵਾਬ ਤੋਂ ਉਹ ਹੈਰਾਨ ਰਹਿ ਗਿਆ। ਡਰਾਈਵਰ ਪੈਸੇ ਨਹੀਂ ਲੈਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਸਨ। ਉਸ ਨੇ ਸਿਰਫ਼ ਇੰਨਾ ਹੀ ਕਿਹਾ, “ਕੋਈ ਗੱਲ ਨਹੀਂ, ਕਦੇ ਫੇਰ ਆ ਜਾਣਗੇ।”

ਪਰਮਿੰਦਰ ਨੇ ਡਰਾਈਵਰ ਦੀ ਗੱਲ ਮੰਨ ਲਈ – ਪਰਮਿੰਦਰ ਨੇ ਟਵਿੱਟਰ ‘ਤੇ ਲਿਖਿਆ, ‘ਕੈਬ ਡਰਾਈਵਰ ਨੇ ਸਾਨੂੰ ਦਿੱਲੀ ਏਅਰਪੋਰਟ ‘ਤੇ ਉਤਾਰ ਦਿੱਤਾ। ਅਸੀਂ ਬਿਨਾਂ ਪੈਸੇ ਦਿੱਤੇ ਚਲੇ ਗਏ। ਬੇਚੈਨ ਹੋ ਕੇ ਪੁੱਛਿਆ ਕਿ ਪੇਮੈਂਟ ਕਿਵੇਂ ਕਰਨੀ ਹੈ ਤਾਂ ਉਸ ਨੇ ਜਵਾਬ ਦਿੱਤਾ, ‘ਕੋਈ ਗੱਲ ਨਹੀਂ, ਫਿਰ ਕਦੇ ਆ ਜਾਣਗੇ’। ਪੈਸੇ ਵੀ ਨਹੀਂ ਦੱਸੇ। ਉਹ ਜਾਣਦਾ ਸੀ ਕਿ ਅਸੀਂ ਇੱਥੇ ਨਹੀਂ ਰਹਿੰਦੇ। ਅਸੀਂ ਅੰਤ ਵਿੱਚ ਉਸਨੂੰ ਭੁਗਤਾਨ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਸਿੱਖਿਆ ਕਿ ਇਸ ਸੰਸਾਰ ਵਿੱਚ ਸ਼ਿਸ਼ਟਾਚਾਰ ਮੌਜੂਦ ਹੈ।

ਨਹੀਂ ਦੱਸਿਆ ਡਰਾਈਵਰ ਦਾ ਨਾਂ – ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਕੀਤੇ ਗਏ ਟਵੀਟ ਵਿੱਚ, ਉਸਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਸਨੂੰ ਡਰਾਈਵਰ ਦਾ ਨਾਮ ਅਤੇ ਹੋਰ ਵੇਰਵਿਆਂ ਨੂੰ ਸਾਂਝਾ ਕਰਨ ਦੀ ਆਗਿਆ ਨਹੀਂ ਹੈ, ਪਰ ਦਿੱਲੀ-ਐਨਸੀਆਰ ਵਿੱਚ ਚੰਗੇ ਡਰਾਈਵਰ ਦੀ ਭਾਲ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਲੋਕ ਉਸਨੂੰ ਸਿੱਧਾ ਸੁਨੇਹਾ ਭੇਜ ਸਕਦੇ ਹਨ।