ਮੁਹਾਲੀ ਦੇ ਗੁਰਦੁਆਰੇ ‘ਚ Love Marriage, ਵਿਆਹ ਤੋਂ ਖਫ਼ਾ ਲੜਕੀ ਦਾ ਪਰਿਵਾਰ, ਲਾੜੇ ਦੇ ਭਰਾ ਨੂੰ ਮਾਰੀ ਗੋਲੀ

1628

ਜ਼ਖਮੀ ਨੌਜਵਾਨ ਦੇ ਭਰਾ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਹਮਲਾ ਲੜਕੀ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰਕ ਮੈਂਬਰਾਂ ਨੇ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਮੇਰਾ ਭਰਾ ਸੁਖਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ (23) ਘਰ ਵਿੱਚ ਸੀ। ਜਦੋਂ ਉਹ ਪਿੰਡ ‘ਚ ਬਾਹਰ ਆਇਆ ਤਾਂ ਉਸ ‘ਤੇ ਹਮਲਾ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਉਸ ਦੀ ਹਾਲਤ ਹੁਣ ਗੰਭੀਰ ਬਣੀ ਹੋਈ ਹੈ।

ਕਰਨਾਲ : ਹਰਿਆਣਾ ਦੇ ਕਰਨਾਲ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਦੇ ਪਿੰਡ ਪੁੰਡਰੀ ਵਿੱਚ ਲਵ-ਮੈਰਿਜ ਕਾਰਨ ਇੱਕ ਨਵੇਂ ਵਿਆਹੇ ਨੌਜਵਾਨ ਦੇ ਭਰਾ ਨੂੰ ਗੋਲੀ ਮਾਰ ਦਿੱਤੀ ਗਈ। ਲੜਕੇ ਦੀ ਭਰਜਾਈ ਨੇ ਆਪਣੇ ਮਾਇਕੇ ਵਾਲੇ ਪਾਸੇ ਗੋਲੀ ਚਲਾਉਣ ਦਾ ਦੋਸ਼ ਲਗਾਇਆ ਹੈ। ਗੋਲੀ ਲੱਗਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਨੌਜਵਾਨ ਦੀ ਹਾਲਤ ਨਾਜ਼ੁਕ ਬਣੀ ਹੋਈ ਹੈ, ਜਿਸ ਦਾ ਨਿੱਜੀ ਹਸਪਤਾਲ ‘ਚ ਇਲਾਜ ਚੱਲ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਮਾਮਲੇ ਦੀ ਸੂਚਨਾ ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਦੇ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਪੁਲਿਸ ਮਾਮਲੇ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ। ਲੜਕੀ ਨੇ ਆਪਣੇ ਹੀ ਪਿੰਡ ਦੇ ਲੜਕੇ ਨਾਲ ਲਵ ਮੈਰਿਜ ਕੀਤੀ।

ਜ਼ਖਮੀ ਲੜਕੇ ਦੀ ਭਰਜਾਈ ਮੁਸਕਾਨ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਸ ਦਾ ਵਿਆਹ 1 ਮਾਰਚ ਨੂੰ ਮੁਹਾਲੀ ਦੇ ਗੁਰਦੁਆਰੇ ਵਿੱਚ ਹੋਇਆ ਸੀ। ਮੇਰਾ ਪਰਿਵਾਰ ਸ਼ੁਰੂ ਤੋਂ ਹੀ ਸਾਡੇ ਵਿਆਹ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਸੀ। ਉਹ ਸ਼ੁਰੂ ਤੋਂ ਹੀ ਚਾਹੁੰਦਾ ਸੀ ਕਿ ਸਾਡਾ ਵਿਆਹ ਨਾ ਹੋਵੇ। ਇਸੇ ਕਾਰਨ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਮੇਰੇ ਦਿਉਰ ‘ਤੇ ਹਮਲਾ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਖਿਲਾਫ ਸਖਤ ਤੋਂ ਸਖਤ ਕਾਰਵਾਈ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇ। ਮੇਰੇ ਪਿਤਾ ਕਸ਼ਮੀਰ ਸਿੰਘ, ਚਾਚਾ ਨਿਰਮਲ ਸਿੰਘ ਅਤੇ ਛੋਟੇ ਮਾਮਾ ਸਾਹਬ ਸਿੰਘ ਮਦਨ ਖੇੜਾ ਨੇ ਸਾਂਝੇ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਹਮਲਾ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਉਹ ਸਾਨੂੰ ਵੀ ਜਾਨੋਂ ਮਾਰਨ ਦੀਆਂ ਧਮਕੀਆਂ ਦੇ ਰਹੇ ਹਨ। ਅਸੀਂ ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਦੇ ਚੁੱਕੇ ਹਾਂ ਪਰ ਅੱਜ ਤੱਕ ਕੋਈ ਸੁਣਵਾਈ ਨਹੀਂ ਹੋਈ।

ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਜ਼ਖਮੀ ਨੌਜਵਾਨ ਦੇ ਭਰਾ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਸ ਦਾ ਦੋ ਮਹੀਨੇ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਵਿਆਹ ਹੋਇਆ ਸੀ। ਪਿਛਲੇ 5 ਸਾਲਾਂ ਤੋਂ ਉਹ ਲੜਕੀ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰਕ ਮੈਂਬਰਾਂ ਨਾਲ ਵਿਆਹ ਲਈ ਗੱਲਬਾਤ ਕਰ ਰਿਹਾ ਸੀ। ਪਰ ਉਸ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰਕ ਮੈਂਬਰ ਸਹਿਮਤ ਨਹੀਂ ਸਨ। ਅਜਿਹੇ ‘ਚ ਉਸ ਨੂੰ ਘਰੋਂ ਭੱਜ ਕੇ ਵਿਆਹ ਕਰਨ ਲਈ ਮਜਬੂਰ ਹੋਣਾ ਪਿਆ।

ਜ਼ਖਮੀ ਨੌਜਵਾਨ ਦੇ ਭਰਾ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਹਮਲਾ ਲੜਕੀ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰਕ ਮੈਂਬਰਾਂ ਨੇ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਮੇਰਾ ਭਰਾ ਸੁਖਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ (23) ਘਰ ਵਿੱਚ ਸੀ। ਜਦੋਂ ਉਹ ਪਿੰਡ ‘ਚ ਬਾਹਰ ਆਇਆ ਤਾਂ ਉਸ ‘ਤੇ ਹਮਲਾ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਉਸ ਦੀ ਹਾਲਤ ਹੁਣ ਗੰਭੀਰ ਬਣੀ ਹੋਈ ਹੈ।

ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਜ਼ਖਮੀ ਦੇ ਚਾਚਾ ਅਮਰੇਂਦਰ ਸਿੰਘ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਹ 4 ਸਾਲ ਪਹਿਲਾਂ ਲੜਕੀ ਦੇ ਘਰ ਗਿਆ ਸੀ। ਰਿਸ਼ਤੇ ਬਾਰੇ ਬਾਰੇ ਚਰਚਾ ਕੀਤੀ ਗਈ। ਲੜਕੀ ਦਾ ਪਰਿਵਾਰ ਰਿਸ਼ਤੇ ਲਈ ਰਾਜ਼ੀ ਹੋ ਗਿਆ। 20 ਦਿਨਾਂ ਬਾਅਦ ਉਸ ਨੇ ਵਿਆਹ ਕਰਨ ਤੋਂ ਇਨਕਾਰ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਉਸ ਨੇ ਲੜਕੀ ਦੇ ਮਾਮੇ ਨੂੰ ਮਿਲ ਕੇ ਵਿਆਹ ਦੀ ਗੱਲ ਵੀ ਕੀਤੀ। ਹੁਣ ਉਸ ਤੋਂ ਛੋਟੇ ਲੜਕੇ ‘ਤੇ ਹਮਲਾ ਹੋਇਆ ਹੈ।