ਕਾਰੋਬਾਰੀ ਪਤੀ ਦੇ ਦੋਸਤ ਨਾਲ ਅਫੇਅਰ, ਪਤਨੀ ਨੇ ਬਣਾਈ ਅਪਰਾਧੀ ਵਾਂਗ ਕਤਲ ਦੀ ਯੋਜਨਾ

1023

ਇੱਕ ਉੱਚ ਪ੍ਰੋਫਾਈਲ ਘਰ ਦੀ ਇੱਕ ਸੁੰਦਰ ਪੜ੍ਹੀ-ਲਿਖੀ ਔਰਤ ਆਪਣੇ ਪਤੀ ਨੂੰ ਪ੍ਰੇਮੀ ਦੇ ਹੱਥੋਂ ਮਰਵਾ ਦਿੱਤਾ, ਪਤੀ ਦੇ ਦੋਸਤ ਨਾਲ ਸੀ ਅਫੇਅਰ, ਪੁਲਿਸ ਕੋਲ ਕੀਤੇ ਹੈਰਾਨਕੁਨ ਖੁਲਾਸੇ

ਮੱਧ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੇ ਭੋਪਾਲ ਦੀ ਇਹ ਕਹਾਣੀ ਪਿਆਰ, ਧੋਖੇ ਅਤੇ ਅਪਰਾਧ ਦੀ ਇੱਕ ਸਸਪੈਂਸ ਥ੍ਰਿਲਰ ਹੈ। ਮਨੀਸ਼ ਤਖ਼ਤਾਨੀ ਦੀ ਪਤਨੀ, ਜਿਸ ਨੇ ਸੱਤ ਜ਼ਿੰਦਗੀਆਂ ਤੱਕ ਇਕੱਠੇ ਰਹਿਣ ਦੀ ਸਹੁੰ ਖਾਧੀ ਸੀ, ਉਸ ਨੇ ਆਪਣੇ ਪਤੀ ਨੂੰ ਮਾਰਨ ਦੀ ਸਕ੍ਰਿਪਟ ਲਿਖੀ ਸੀ ਅਤੇ ਇਹ ਉਸਦੇ ਪ੍ਰੇਮੀ ਦੁਆਰਾ ਅੰਜਾਮ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਮਾਸੂਮ, ਮੁਸਕਰਾਉਂਦੇ ਚਿਹਰੇ ਦਾ ਸੁਪਨਾ ਦੇਖ ਕੇ ਸ਼ਾਇਦ ਹੀ ਕੋਈ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਕਰ ਸਕੇ ਕਿ ਉਹ ਅਜਿਹੀ ਭਿਆਨਕ ਘਟਨਾ ਦਾ ਤਾਣਾ-ਬਾਣਾ ਬੁਣ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਇਹ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਕਰਨਾ ਮੁਸ਼ਕਲ ਹੈ ਕਿ ਇੱਕ ਉੱਚ ਪ੍ਰੋਫਾਈਲ ਘਰ ਦੀ ਇੱਕ ਸੁੰਦਰ ਪੜ੍ਹੀ-ਲਿਖੀ ਔਰਤ ਆਪਣੇ ਪਤੀ ਨੂੰ ਪ੍ਰੇਮੀ ਦੇ ਹੱਥੋਂ ਮਾਰ ਸਕਦੀ ਹੈ।

ਭੋਪਾਲ : ਭੋਪਾਲ ਦੇ ਜਾਣੇ-ਪਛਾਣੇ ਪਲਾਈਵੁੱਡ ਕਾਰੋਬਾਰੀ ਬਹੁਤ ਖੁਸ਼ ਸਨ। ਸਮਾਜ ਵਿੱਚ ਮਾਨਤਾ ਲਈ ਚੰਗੇ ਕਾਰੋਬਾਰ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ, ਉਸ ਕੋਲ ਇੱਕ ਸੁੰਦਰ ਪਤਨੀ ਅਤੇ ਇੱਕ ਪਿਆਰਾ ਮਾਸੂਮ ਬੱਚਾ ਸੀ। ਲਾਲ ਜੋੜੇ ਵਿਚ ਉਸ ਕੋਲ ਆਈ ਪਤਨੀ ਅਤੇ ਉਸ ਦੇ ਦੋਸਤ ਨੇ ਉਸ ਦੀ ਖੁਸ਼ਹਾਲ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ‘ਤੇ ਖੂਨ ਦਾ ਮੀਂਹ ਵਰ੍ਹਾ ਦਿੱਤਾ। ਸ਼ਾਇਦ ਹੀ ਕੋਈ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਅਜਿਹੀ ਭਿਆਨਕ ਘਟਨਾ ਦਾ ਤਾਣਾ-ਬਾਣਾ ਬੁਣ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਇਹ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਕਰਨਾ ਮੁਸ਼ਕਲ ਹੈ ਕਿ ਇੱਕ ਉੱਚ ਪ੍ਰੋਫਾਈਲ ਘਰ ਦੀ ਇੱਕ ਸੁੰਦਰ ਪੜ੍ਹੀ-ਲਿਖੀ ਔਰਤ ਆਪਣੇ ਪਤੀ ਨੂੰ ਪ੍ਰੇਮੀ ਦੇ ਹੱਥੋਂ ਮਾਰ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਮਨੀਸ਼ ਦੀ 11 ਨਵੰਬਰ 2013 ਨੂੰ ਗੋਲੀ ਮਾਰ ਕੇ ਹੱਤਿਆ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਸੀ। ਕਤਲ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਲਾਸ਼ ਬੁਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਸੜ ਚੁੱਕੀ ਸੀ ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਉਸ ਦੀ ਪਛਾਣ ਨਹੀਂ ਹੋ ਸਕੀ। ਭੋਪਾਲ ਦੇ ਵੱਡੇ ਬਿਜ਼ਨੈੱਸਮੈਨ ਮਨੀਸ਼ ਤਖਤਾਨੀ ਅਤੇ ਸਪਨਾ ਨੇ 2007 ‘ਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਇੱਛਾ ‘ਤੇ ਕਾਫੀ ਧੂਮ-ਧਾਮ ਨਾਲ ਵਿਆਹ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਵਿਆਹ ਦੇ ਕੁਝ ਸਾਲਾਂ ਬਾਅਦ ਜਦੋਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ‘ਚ ਇਕ ਛੋਟੀ ਪਰੀ ਆਈ ਤਾਂ ਮਨੀਸ਼ ਦੀਆਂ ਖੁਸ਼ੀਆਂ ਸੱਤਵੇਂ ਆਸਮਾਨ ‘ਤੇ ਪਹੁੰਚ ਗਈਆਂ।

ਆਪਣੇ ਬਚਪਨ ਦੇ ਦੋਸਤ ਹਰਸ਼ ਸਲੂਜਾ ਨਾਲ ਮਿਲ ਕੇ ਉਸ ਦੀ ਪਤਨੀ ਦਾ ਕਤਲ ਹੋ ਗਿਆ। 4 ਅਗਸਤ 2016 ਨੂੰ ਅਦਾਲਤ ਨੇ ਦੋਵਾਂ ਨੂੰ ਉਮਰ ਕੈਦ ਦੀ ਸਜ਼ਾ ਸੁਣਾਈ ਸੀ..ਦਰਅਸਲ, 11 ਨਵੰਬਰ 2013 ਦੀ ਅੱਧੀ ਰਾਤ ਨੂੰ ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਭੋਪਾਲ ਦੇ ਬਰਖੇੜਾ ਪਠਾਨੀਆ ਇਲਾਕੇ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਵਿਅਕਤੀ ਦੀ ਅੱਧ ਸੜੀ ਹੋਈ ਲਾਸ਼ ਮਿਲੀ ਸੀ। ਲਾਸ਼ ਦੇ ਨੇੜੇ ਇੱਕ ਖਾਲੀ ਡੱਬਾ, ਮਾਚਿਸ, ਲਾਈਟਰ ਮਿਲਿਆ ਹੈ। ਪੁਲਸ ਨੇ ਜਦੋਂ ਲਾਸ਼ ਦੀ ਤਲਾਸ਼ੀ ਲਈ ਤਾਂ ਜੇਬ ‘ਚੋਂ 4000 ਰੁਪਏ ਸਮੇਤ ਗੈਸ ਕੰਪਨੀ ਦੀ ਰਸੀਦ ਵੀ ਮਿਲੀ। ਚਿਹਰੇ ‘ਤੇ ਗੰਭੀਰ ਝੁਲਸਣ ਕਾਰਨ ਪਛਾਣ ਨਹੀਂ ਹੋ ਸਕੀ। ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਰਾਤ ਨੂੰ ਹੀ ਗੈਸ ਏਜੰਸੀ ਦਾ ਦਫ਼ਤਰ ਖੋਲ੍ਹ ਕੇ ਪਰਚੀ ਦਾ ਵੇਰਵਾ ਲਿਆ।

ਗੈਸ ਸਿਲੰਡਰ ਦੀ ਇਹ ਛੋਟੀ ਜਿਹੀ ਪਰਚੀ ਭੋਪਾਲ ਪੁਲਿਸ ਮਨੀਸ਼ ਤਖਤਾਨੀ ਦੇ ਘਰ ਲੈ ਗਈ। ਪਰਿਵਾਰਕ ਮੈਂਬਰਾਂ ਨਾਲ ਗੱਲ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਮਨੀਸ਼ ਦੇ ਲਾਪਤਾ ਹੋਣ ਦੀ ਸੂਚਨਾ ਮਿਲੀ। ਇਸ ਗੱਲ ਦੀ ਵੀ ਪੁਸ਼ਟੀ ਹੋਈ ਕਿ ਅੱਧੀ ਸੜੀ ਹੋਈ ਲਾਸ਼ ਮਨੀਸ਼ ਦੀ ਹੈ। ਐਡੀਸ਼ਨਲ ਐਸ.ਪੀ ਸ਼ੈਲੇਂਦਰ ਸਿੰਘ ਅਨੁਸਾਰ ਵੱਡਾ ਸਵਾਲ ਇਹ ਸੀ ਕਿ ਮਨੀਸ਼ ਦੇ ਕਤਲ ਦਾ ਕੋਈ ਕਾਰਨ ਸਾਹਮਣੇ ਨਹੀਂ ਆਇਆ। ਮਿਲਣਸਾਰ ਅਤੇ ਹਸਮੁੱਖ ਮਨੀਸ਼ ਦੀ ਕਿਸੇ ਨਾਲ ਕੋਈ ਦੁਸ਼ਮਣੀ ਨਹੀਂ ਸੀ। ਨਾ ਹੀ ਵਪਾਰ ਵਿੱਚ ਅਜਿਹਾ ਕੋਈ ਪ੍ਰਤੀਯੋਗੀ ਸੀ। ਪਰਿਵਾਰ ਵਿੱਚ ਵੀ ਕੋਈ ਤਣਾਅ ਨਹੀਂ ਸੀ। ਸਵਾਲ ਸੀ ਕਿ ਫਿਰ ਮਨੀਸ਼ ਨੂੰ ਕਿਸ ਨੇ ਅਤੇ ਕਿਉਂ ਮਾਰਿਆ?

ਮਨੀਸ਼ ਅਤੇ ਸਪਨਾ ਦੀ ਕਾਲ ਡਿਟੇਲ ਨੇ ਖੋਲਿਆ ਰਾਜ਼

ਭੋਪਾਲ ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਮਨੀਸ਼ ਤਖਤਾਨੀ ਦੇ ਮੋਬਾਈਲ ਦੀ ਕਾਲ ਡਿਟੇਲ ਮਿਲੀ ਹੈ। ਕਾਲ ਡਿਟੇਲ ਤੋਂ ਪਤਾ ਲੱਗਾ ਕਿ ਮਨੀਸ਼ ਦੀ ਆਖਰੀ ਲੋਕੇਸ਼ਨ ਭੋਪਾਲ ਦੇ ਕਸਤੂਰਬਾ ਨਗਰ ‘ਚ ਸੀ। ਜਦੋਂ ਪੁਲਿਸ ਉੱਥੇ ਪਹੁੰਚੀ ਤਾਂ ਮਨੀਸ਼ ਦੀ ਕਾਰ ਵੀ ਮਿਲੀ। ਜਦੋਂ ਕਾਲ ਡਿਟੇਲ ਦੀ ਹੋਰ ਜਾਂਚ ਕੀਤੀ ਗਈ ਤਾਂ ਇਕ ਅਣਜਾਣ ਨੰਬਰ ਸਾਹਮਣੇ ਆਇਆ, ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਘਟਨਾ ਵਾਲੇ ਦਿਨ ਮਨੀਸ਼ ਨੂੰ ਕਈ ਵਾਰ ਫੋਨ ਕੀਤੇ ਗਏ। ਉਸ ਅਣਪਛਾਤੇ ਨੰਬਰ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਪੁਲਸ ਨੇ ਸ਼ੱਕ ਦੇ ਆਧਾਰ ‘ਤੇ ਸਪਨਾ ਦੇ ਕਾਲ ਡਿਟੇਲ ਦੀ ਵੀ ਜਾਂਚ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਹੈ। ਪੁਲਿਸ ਉਦੋਂ ਹੈਰਾਨ ਰਹਿ ਗਈ ਜਦੋਂ ਪਤਾ ਲੱਗਾ ਕਿ ਇਹ ਅਣਪਛਾਤਾ ਨੰਬਰ ਮਨੀਸ਼ ਤਖ਼ਤਾਨੀ ਦੀ ਪਤਨੀ ਸਪਨਾ ਤਖ਼ਤਾਨੀ ਦਾ ਹੈ। ਸਪਨਾ ਦੀ ਕਾਲ ਡਿਟੇਲ ‘ਚ ਦੇਖ ਕੇ ਪੁਲਿਸ ਦਾ ਸ਼ੱਕ ਹੋਰ ਡੂੰਘਾ ਹੋ ਗਿਆ ਅਤੇ ਜਦੋਂ ਸਖਤੀ ਨਾਲ ਪੁੱਛ-ਗਿੱਛ ਕੀਤੀ ਗਈ ਤਾਂ ਆਖਿਰ ਸਪਨਾ ਟੁੱਟ ਗਈ। ਉਸ ਨੇ ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਹਰਸ਼ਪ੍ਰੀਤ ਬਾਰੇ ਸਭ ਕੁਝ ਸੱਚ-ਸੱਚ ਦੱਸ ਦਿੱਤਾ।

ਦਰਅਸਲ, ਹਰਸ਼ ਸਲੂਜਾ ਦਾ ਪਰਿਵਾਰ ਅਤੇ ਮਨੀਸ਼ ਦਾ ਪਰਿਵਾਰ ਕੁਝ ਸਮਾਂ ਪਹਿਲਾਂ ਈਦਗਾਹ ਇਲਾਕੇ ‘ਚ ਇਕ-ਦੂਜੇ ਦੇ ਗੁਆਂਢੀ ਸਨ। ਬਾਅਦ ਵਿੱਚ ਮਨੀਸ਼ ਨੇ ਪੰਚਵਟੀ ਕਲੋਨੀ ਵਿੱਚ ਆਪਣਾ ਨਵਾਂ ਬੰਗਲਾ ਬਣਾਇਆ ਅਤੇ ਆਪਣੇ ਪਰਿਵਾਰ ਨਾਲ ਰਹਿਣ ਲੱਗ ਪਿਆ। ਹਰਸ਼ ਸਲੂਜਾ ਦੇ ਪਿਤਾ ਨੇ ਵੀ ਅਵਧਪੁਰੀ ਵਿੱਚ ਆਪਣਾ ਨਵਾਂ ਘਰ ਬਣਾਇਆ ਅਤੇ ਉੱਥੇ ਰਹਿਣ ਲੱਗ ਪਏ। ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੋਵੇਂ ਪਰਿਵਾਰ ਆਪੋ-ਆਪਣੇ ਘਰ ਈਦਗਾਹ ਛੱਡ ਕੇ ਚਲੇ ਗਏ ਸਨ। ਹਰਸ਼ ਦਾ ਪਰਿਵਾਰ ਵੀ ਮਨੀਸ਼ ਵਾਂਗ ਅਮੀਰ ਹੈ।

ਸਪਨਾ ਨੇ ਇੱਕ ਯੋਜਨਾ ਬਣਾਈ ਅਤੇ ਹਰਸ਼ਪ੍ਰੀਤ ਨੇ ਇਸ ਨੂੰ ਅੰਜਾਮ ਦਿੱਤਾ

ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਹਰਸ਼ਪ੍ਰੀਤ ਸਲੂਜਾ ਨੂੰ ਹਿਰਾਸਤ ਵਿੱਚ ਲੈ ਲਿਆ। ਹਰਸ਼ਪ੍ਰੀਤ ਨੇ ਮਨੀਸ਼ ਕਤਲ ਕੇਸ ਅਤੇ ਪਤਨੀ ਸਪਨਾ ਨਾਲ ਆਪਣੇ ਪ੍ਰੇਮ ਸਬੰਧਾਂ ਬਾਰੇ ਖੁੱਲ੍ਹ ਕੇ ਗੱਲ ਕੀਤੀ। ਉਸ ਨੇ ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਨਵੰਬਰ ‘ਚ ਸਪਨਾ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੋਹਾਂ ਨੇ ਮਿਲ ਕੇ ਮਨੀਸ਼ ਨੂੰ ਹਟਾਉਣ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਸਪਨਾ ਨੇ ਆਪਣੀ ਪੂਰੀ ਯੋਜਨਾ ਬਣਾ ਲਈ ਸੀ। ਇਸੇ ਕਾਰਨ ਉਸ ਨੇ ਮਨੀਸ਼ ਨੂੰ ਫੋਨ ਕਰਕੇ ਬਹਾਨੇ ਨਾਲ ਭੇਲ ਇਲਾਕੇ ਕੋਲ ਬੁਲਾ ਲਿਆ। ਜਦੋਂ ਮਨੀਸ਼ ਉੱਥੇ ਪਹੁੰਚਿਆ ਤਾਂ ਪਹਿਲਾਂ ਤੋਂ ਹੀ ਤਿਆਰ ਹਰਸ਼ਪ੍ਰੀਤ ਨੇ ਕਾਰ ‘ਚ ਬੈਠੇ ਦੋਸਤ ਮਨੀਸ਼ ਤਖਤਾਨੀ ਦੇ ਪੇਟ ਅਤੇ ਸਿਰ ‘ਚ ਗੋਲੀ ਮਾਰ ਦਿੱਤੀ, ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਕਾਰ ‘ਚ ਹੀ ਮਨੀਸ਼ ਦੀ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ।

ਲਾਸ਼ ਦੀ ਪਛਾਣ ਨਹੀਂ ਹੋ ਸਕੀ ਇਸ ਲਈ ਅੱਗ ਲਗਾਈ ਗਈ

ਹਰਸ਼ਪ੍ਰੀਤ ਨੇ ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਯੋਜਨਾ ਅਨੁਸਾਰ ਮਨੀਸ਼ ਦੀ ਲਾਸ਼ ਦਾ ਨਿਪਟਾਰਾ ਕੀਤਾ ਜਾਣਾ ਸੀ। ਇਸ ਦੇ ਲਈ ਉਹ ਮਨੀਸ਼ ਦੀ ਕਾਰ ਭਜਾ ਕੇ ਇੱਕ ਖੰਡਰ ਘਰ ਵਿੱਚ ਲੈ ਗਿਆ। ਲਾਸ਼ ਦੀ ਪਛਾਣ ਛੁਪਾਉਣ ਲਈ ਉਸ ਨੇ ਡੀਜ਼ਲ ਛਿੜਕ ਕੇ ਅੱਗ ਲਗਾ ਦਿੱਤੀ। ਉਹ ਸੜਦੀ ਹੋਈ ਲਾਸ਼ ਨੂੰ ਛੱਡ ਕੇ ਮਨੀਸ਼ ਦੀ ਕਾਰ ਲੈ ਕੇ ਕਿਸੇ ਹੋਰ ਸੁੰਨਸਾਨ ਇਲਾਕੇ ਵਿੱਚ ਛੱਡ ਗਿਆ। ਤਾਂ ਜੋ ਪੁਲਿਸ ਕੜੀਆਂ ਨੂੰ ਸੁਲਝਾਉਂਦੀ ਰਹੇ। ਭੋਪਾਲ ਪੁਲਿਸ ਮੁਤਾਬਕ ਮਨੀਸ਼ ਦਾ ਯੋਜਨਾਬੱਧ ਤਰੀਕੇ ਨਾਲ ਕਤਲ ਕਰਨ ਅਤੇ ਲਾਸ਼ ਦਾ ਨਿਪਟਾਰਾ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਹਰਸ਼ਪ੍ਰੀਤ ਸਲੂਜਾ ਨੇ ਆਪਣੇ ਪਤੀ ਦੇ ਕਤਲ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਪਤਨੀ ਸਪਨਾ ਨੂੰ ਫ਼ੋਨ ਕਰਕੇ ਪੂਰੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੱਤੀ।

ਉਮਰ ਕੈਦ ਦੀ ਸਜ਼ਾ ਸੁਣ ਕੇ ਸਪਨਾ ਹੱਸ ਪਈ

ਉਸ ਦੇ ਪਤੀ ਮਨੀਸ਼ ਦੇ ਕਤਲ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਸਪਨਾ ਤਖਤਾਨੀ ਅਤੇ ਹਰਸ਼ਪ੍ਰੀਤ ਸਲੂਜਾ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਕੇਸ ਚਾਰ ਸਾਲ ਚੱਲਿਆ। ਜਦੋਂ ਅਦਾਲਤ ਨੇ ਦੋਵਾਂ ਨੂੰ ਉਮਰ ਕੈਦ ਦੀ ਸਜ਼ਾ ਸੁਣਾਈ ਤਾਂ ਸਪਨਾ ਦੇ ਚਿਹਰੇ ‘ਤੇ ਕੋਈ ਝੁਰੜੀ ਨਹੀਂ ਸੀ। ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਸਜ਼ਾ ਸੁਣ ਕੇ ਹਰਸ਼ਪ੍ਰੀਤ ਰੋਣ ਲੱਗਾ ਪਰ ਸਪਨਾ ਹੱਸ ਰਹੀ ਸੀ।