ਫਿਲਮੀ ਪਰਦੇ ਤੋਂ ਲੈ ਕੇ MP ਬਣਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇੰਜ ਸਲਾਖਾਂ ਪਿੱਛੇ ਪਹੁੰਚੀ ਪੰਜਾਬੀ ਕੁੜੀ

2093

ਅਮਰਾਵਤੀ ਤੋਂ ਸੰਸਦ ਮੈਂਬਰ ਨਵਨੀਤ ਰਾਣਾ ਇਸ ਸਮੇਂ ਮਹਾਰਾਸ਼ਟਰ ਦੇ ਹਨੂੰਮਾਨ ਚਾਲੀਸਾ ਵਿਵਾਦ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਚਰਚਾ ‘ਚ ਹਨ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਊਧਵ ਠਾਕਰੇ ਦੀ ਰਿਹਾਇਸ਼ ਮਾਤੋਸ਼੍ਰੀ ਵਿਖੇ ਹਨੂੰਮਾਨ ਚਾਲੀਸਾ ਦੇ ਪਾਠ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਉਸ ਤੋਂ ਨਾਰਾਜ਼ ਸ਼ਿਵ ਸੈਨਿਕਾਂ ਨੇ ਉਸ ਦੇ ਘਰ ਨੂੰ ਘੇਰ ਲਿਆ। ਪੁਲਸ ਨੇ ਉਸ ‘ਤੇ ਦੇਸ਼ ਧ੍ਰੋਹ ਦਾ ਦੋਸ਼ ਲਗਾ ਕੇ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕਰ ਲਿਆ। ਹੁਣ ਅਦਾਲਤ ਨੇ ਨਵਨੀਤ ਰਾਣਾ ਅਤੇ ਉਸ ਦੇ ਵਿਧਾਇਕ ਪਤੀ ਰਵੀ ਰਾਣਾ ਨੂੰ 6 ਮਈ ਤੱਕ ਨਿਆਂਇਕ ਹਿਰਾਸਤ ਵਿੱਚ ਜੇਲ੍ਹ ਭੇਜ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਨਵਨੀਤ ਰਾਣਾ ਰਾਜਨੀਤੀ ਵਿੱਚ ਆਉਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਇੱਕ ਅਭਿਨੇਤਰੀ ਸੀ। ਮਾਡਲਿੰਗ ਤੋਂ ਲੈ ਕੇ ਫਿਲਮੀ ਪਰਦੇ ਤੱਕ ਉਸ ਨੇ ਆਪਣੇ ਜੌਹਰ ਦਿਖਾਏ। ਆਓ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸਦੇ ਹਾਂ ਨਵਨੀਤ ਰਾਣਾ ਦੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਦੇ ਕੁਝ ਅਣਜਾਣ ਪਹਿਲੂਆਂ ਬਾਰੇ-

ਨਵਨੀਤ ਦਾ ਜਨਮ 3 ਜਨਵਰੀ 1986 ਨੂੰ ਮੁੰਬਈ ਦੇ ਇੱਕ ਪੰਜਾਬੀ ਪਰਿਵਾਰ ਵਿੱਚ ਹੋਇਆ ਸੀ। ਪਹਿਲਾਂ ਉਸਦਾ ਨਾਮ ਨਵਨੀਤ ਕੌਰ ਸੀ। ਉਸਦੇ ਪਿਤਾ ਇੱਕ ਫੌਜੀ ਅਫਸਰ ਸਨ। ਉਹ ਮੁੰਬਈ ਵਿੱਚ ਹੀ ਵੱਡੀ ਹੋਈ। ਕਾਰਤਿਕਾ ਹਾਈ ਸਕੂਲ ਤੋਂ ਸਕੂਲ ਦੀ ਪੜ੍ਹਾਈ ਪੂਰੀ ਕੀਤੀ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਸ ਨੇ ਮਾਡਲਿੰਗ ਦੀ ਦੁਨੀਆ ‘ਚ ਕਦਮ ਰੱਖਿਆ। ਕਰੀਬ 6 ਮਿਊਜ਼ਿਕ ਵੀਡੀਓਜ਼ ‘ਚ ਕੰਮ ਕੀਤਾ।

ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਫਿਲਮੀ ਦੁਨੀਆ ਦਾ ਰਾਹ ਫੜਿਆ। ਉਸਨੇ ਹਿੰਦੀ, ਤੇਲਗੂ, ਕੰਨੜ, ਮਲਿਆਲਮ ਅਤੇ ਪੰਜਾਬੀ ਫਿਲਮਾਂ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਕੀਤਾ। ਨਵਨੀਤ ਨੇ ਕੰਨੜ ਫਿਲਮ ਦਰਸ਼ਨ ਨਾਲ ਆਪਣੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਕੀਤੀ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਸ ਦੀਆਂ ਫਿਲਮਾਂ ਸੀਨੂ ਵਸੰਤੀ ਲਕਸ਼ਮੀ, ਚੇਤਨਾ, ਜਗਪਥੀ, ਗੁੱਡ ਬੁਆਏ, ਭੂਮਾ ਅਤੇ ਲਵ ਇਨ ਸਿੰਗਾਪੁਰ ਵਿੱਚ ਤੇਲਗੂ ਵਿੱਚ ਆਈਆਂ। ਉਹ ਪੰਜਾਬੀ ਫਿਲਮ ‘ਲੜ ਗਿਆ ਪੇਚਾ’ ‘ਚ ਵੀ ਕੰਮ ਕਰ ਚੁੱਕੀ ਹੈ।

ਨਵਨੀਤ ਦਾ ਵਿਆਹ 3 ਫਰਵਰੀ 2011 ਨੂੰ ਰਵੀ ਰਾਣਾ ਨਾਲ ਹੋਇਆ ਸੀ। ਦੋਵਾਂ ਨੇ 3200 ਦੇ ਕਰੀਬ ਜੋੜਿਆਂ ਨਾਲ ਸਮੂਹਿਕ ਵਿਆਹ ਸਮਾਰੋਹ ਵਿੱਚ ਵਿਆਹ ਕਰਵਾਇਆ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਬਾਬਾ ਰਾਮਦੇਵ ਨੇ ਵੀ ਆ ਕੇ ਅਸ਼ੀਰਵਾਦ ਲਿਆ। ਬੀਬੀਸੀ ਮੁਤਾਬਕ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਨਵਨੀਤ ਅਤੇ ਰਵੀ ਦੀ ਮੁਲਾਕਾਤ ਸਵਾਮੀ ਰਾਮਦੇਵ ਦੇ ਆਸ਼ਰਮ ਵਿੱਚ ਹੋਈ ਸੀ। ਨਵਨੀਤ ਅਤੇ ਰਵੀ ਦੀ ਇੱਕ ਬੇਟੀ ਅਤੇ ਇੱਕ ਪੁੱਤਰ ਹੈ।

ਰਵੀ ਰਾਣਾ ਮਹਾਰਾਸ਼ਟਰ ਦੇ ਵਿਦਰਭ ਖੇਤਰ ਦੇ ਬਦਨੇਰਾ ਤੋਂ ਤਿੰਨ ਵਾਰ ਆਜ਼ਾਦ ਵਿਧਾਇਕ ਹਨ। ਉਹ ਯੁਵਾ ਸਵਾਭਿਮਾਨ ਨਾਂ ਦੀ ਪਾਰਟੀ ਵੀ ਚਲਾਉਂਦਾ ਹੈ। ਅਮਰਾਵਤੀ ਦੇ ਰਹਿਣ ਵਾਲੇ ਰਵੀ ਰਾਣਾ ਨੇ 2009, 2014 ਅਤੇ 2019 ‘ਚ ਬਡਨੇਰਾ ਤੋਂ ਵਿਧਾਨ ਸਭਾ ਚੋਣਾਂ ਜਿੱਤੀਆਂ ਸਨ। ਉਹ ਮਹਾਰਾਸ਼ਟਰ ਦੇ ਸਾਬਕਾ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਦੇਵੇਂਦਰ ਫੜਨਵੀਸ ਦੇ ਕਰੀਬੀ ਵੀ ਮੰਨੇ ਜਾਂਦੇ ਹਨ।

ਫਿਲਮਾਂ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਨਵਨੀਤ ਰਾਣਾ ਨੇ ਰਾਜਨੀਤੀ ਵਿੱਚ ਆਪਣੀ ਕਿਸਮਤ ਅਜ਼ਮਾਈ। 2014 ਵਿੱਚ, ਉਸਨੇ ਐੱਨਸੀਪੀ ਦੀ ਟਿਕਟ ‘ਤੇ ਅਮਰਾਵਤੀ ਤੋਂ ਲੋਕ ਸਭਾ ਚੋਣ ਲੜੀ, ਪਰ ਹਾਰ ਗਈ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, 2019 ਵਿੱਚ, ਉਸਨੇ ਆਜ਼ਾਦ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਚੋਣ ਲੜੀ ਅਤੇ ਸ਼ਿਵ ਸੈਨਾ ਦੇ ਦਿੱਗਜ ਆਨੰਦ ਅਦਸੁਲ ਨੂੰ ਹਰਾ ਕੇ ਲੋਕ ਸਭਾ ਚੋਣਾਂ ਜਿੱਤੀਆਂ।

ਨਵਨੀਤ ਰਾਣਾ ਸਮਾਜਿਕ ਕੰਮਾਂ ਵਿੱਚ ਵੀ ਕਾਫੀ ਸਰਗਰਮ ਹਨ। ਧਾਰਮਿਕ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮਾਂ ਵਿੱਚ ਲਗਾਤਾਰ ਹਿੱਸਾ ਲੈਂਦੀ ਹੈ। ਗਣੇਸ਼ ਪੂਜਾ ਹੋਵੇ ਜਾਂ ਰਾਮ ਨੌਮੀ, ਇਲਾਕੇ ਵਿੱਚ ਵਿਕਾਸ ਕਾਰਜ ਹੋਵੇ ਜਾਂ ਸਮਾਜ ਸੇਵਾ, ਨਵਨੀਤ ਰਾਣਾ ਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਪਤੀ ਰਵੀ ਰਾਣਾ ਅਕਸਰ ਹੀ ਨਜ਼ਰ ਆਉਂਦੇ ਹਨ।

ਨਵਨੀਤ ਰਾਣਾ ਕਈ ਕੇਂਦਰੀ ਕਮੇਟੀਆਂ ਦੇ ਮੈਂਬਰ ਵੀ ਰਹਿ ਚੁੱਕੇ ਹਨ। ਬੀਬੀਸੀ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਉਹ 13 ਸਤੰਬਰ 2019 ਤੋਂ 13 ਸਤੰਬਰ 2020 ਤੱਕ ਖੇਤੀਬਾੜੀ ‘ਤੇ ਸਥਾਈ ਕਮੇਟੀ ਦੀ ਮੈਂਬਰ ਸੀ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਉਹ ਵਿਦੇਸ਼ ਮਾਮਲਿਆਂ ਦੀ ਸਥਾਈ ਕਮੇਟੀ ਅਤੇ ਵਿੱਤ ਮੰਤਰਾਲੇ ਅਤੇ ਕਾਰਪੋਰੇਟ ਮਾਮਲਿਆਂ ਦੇ ਮੰਤਰਾਲੇ ਦੀ ਸਲਾਹਕਾਰ ਕਮੇਟੀ ਦੀ ਮੈਂਬਰ ਬਣ ਗਈ।

ਨਵਨੀਤ ਰਾਣਾ ਦੀ ਜਾਤੀ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਵੀ ਵਿਵਾਦ ਹੋਇਆ ਹੈ। ਸ਼ਿਵ ਸੈਨਾ ਦੇ ਸਾਬਕਾ ਸੰਸਦ ਮੈਂਬਰ ਆਨੰਦਰਾਓ ਅਦਸੁਲ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ‘ਤੇ ਜਾਅਲੀ ਸਰਟੀਫਿਕੇਟ ਬਣਾ ਕੇ ਲੋਕ ਸਭਾ ਚੋਣ ਲੜਨ ਦਾ ਦੋਸ਼ ਲਗਾਇਆ ਸੀ। ਜੂਨ 2021 ਵਿੱਚ, ਬੰਬੇ ਹਾਈ ਕੋਰਟ ਨੇ ਉਸਦਾ ਜਾਤੀ ਸਰਟੀਫਿਕੇਟ ਰੱਦ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਅਤੇ ਦੋ ਲੱਖ ਦਾ ਜੁਰਮਾਨਾ ਲਗਾਇਆ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਬਾਅਦ ‘ਚ ਸੁਪਰੀਮ ਕੋਰਟ ਨੇ ਹਾਈ ਕੋਰਟ ਦੇ ਫੈਸਲੇ ‘ਤੇ ਰੋਕ ਲਗਾ ਦਿੱਤੀ ਸੀ।