‘ਪਿਤਾ ਦੇ ਜਿੱਤਣ ਤੱਕ ਨਹੀਂ ਕਰਾਂਗੀ ਵਿਆਹ’ – ਸਿੱਧੂ ਦੀ ਧੀ ਰਾਬੀਆ

244

ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ, 10 ਫਰਵਰੀ 2022 – ਪੰਜਾਬ ਵਿਧਾਨ ਸਭਾ ਚੋਣਾਂ ਵਿੱਚ ਔਖੇ ਦਿਨਾਂ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰ ਰਹੇ ਕਾਂਗਰਸ ਦੇ ਸੂਬਾ ਪ੍ਰਧਾਨ ਨਵਜੋਤ ਸਿੰਘ ਸਿੱਧੂ ਭਾਵੇਂ ਪਾਰਟੀ ਤੋਂ ਨਿਰਾਸ਼ ਹੋਏ ਹੋਣ, ਪਰ ਪਰਿਵਾਰ ਵੱਲੋਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਸਮਰਥਨ ਮਿਲ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਮੁਖਮੰਤਰੀ ਚਿਹਰੇ ਦੀ ਦੌੜ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਹੋਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸਿੱਧੂ ਸ਼ਾਇਦ ਜ਼ਿਆਦਾ ਬੋਲਣ ਤੋਂ ਬਚ ਰਹੇ ਹਨ। ਪਰ, ਉਸਦਾ ਪਰਿਵਾਰ ਪੂਰਾ ਮੋਰਚਾ ਸੰਭਾਲ ਰਿਹਾ ਜਾਪਦਾ ਹੈ। ਹੁਣ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਬੇਟੀ ਰਾਬੀਆ ਨੇ ਇਮੋਸ਼ਨਲ ਕਾਰਡ ਖੇਡਿਆ ਹੈ। ਰਾਬੀਆ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜਦੋਂ ਤੱਕ ਸਾਡੇ ਪਿਤਾ ਚੋਣ ਨਹੀਂ ਜਿੱਤਦੇ, ਉਦੋਂ ਤੱਕ ਮੈਂ ਵਿਆਹ ਨਹੀਂ ਕਰਾਂਗੀ। ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਸਿੱਧੂ ਦੀ ਪਤਨੀ ਨਵਜੋਤ ਕੌਰ ਸਿੱਧੂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਸੀ ਕਿ ਅਸੀਂ ਚਰਨਜੀਤ ਸਿੰਘ ਚੰਨੀ ਤੋਂ ਵੀ ਗਰੀਬ ਹਾਂ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਘਰ ਦੇਖੋ, ਸਾਡਾ ਘਰ ਦੇਖੋ।

ਹੁਣ ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਸਿੱਧੂ ਦੀ ਬੇਟੀ ਰਾਬੀਆ ਨੇ ਬਿਆਨ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਪਿਤਾ ਦੀ ਚੋਣ ਲਈ ਪ੍ਰਚਾਰ ਕਰ ਰਹੀ ਰਾਬੀਆ ਸਿੱਧੂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜਦੋਂ ਤੱਕ ਮੇਰੇ ਪਿਤਾ ਚੋਣ ਨਹੀਂ ਜਿੱਤਦੇ, ਮੈਂ ਵਿਆਹ ਨਹੀਂ ਕਰਾਂਗੀ। ਰਾਬੀਆ ਨੇ ਆਪਣੀ ਮਾਂ ਨਵਜੋਤ ਕੌਰ ਸਿੱਧੂ ਦੇ ਉਸ ਬਿਆਨ ਦਾ ਵੀ ਜਵਾਬ ਦਿੱਤਾ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਨਵਜੋਤ ਨੇ ਕਿਹਾ ਸੀ ਕਿ ਬੇਟੀ ਦੇ ਵਿਆਹ ਲਈ ਪੈਸੇ ਨਹੀਂ ਹਨ।

ਰਾਬੀਆ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਮੇਰੀ ਮਾਂ ਹੈ ਅਤੇ ਭਾਵੁਕ ਹੋ ਗਈ। ਉਸ (ਰਾਬੀਆ) ਨੇ ਖੁਦ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜਦੋਂ ਤੱਕ ਪਾਪਾ ਨਹੀਂ ਜਿੱਤ ਜਾਂਦੇ ਉਹ ਵਿਆਹ ਨਹੀਂ ਕਰੇਗੀ। ਉਹ ਖੁੱਲ੍ਹ ਕੇ ਬੋਲੀ। ਆਪਣੇ ਪਿਤਾ ਦੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਰਾਬੀਆ ਨੇ ਬੇਝਿਜਕ ਹੋ ਕੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਹ ਲੜਾਈ ਸੱਚ ਅਤੇ ਝੂਠ ਦੀ ਹੈ।

ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅਕਾਲੀ ਦਲ ਦੇ ਉਮੀਦਵਾਰ ਬਿਕਰਮ ਸਿੰਘ ਮਜੀਠੀਆ ਨੇ ਸਾਡੇ ਪਿਤਾ ਤੋਂ ਰਾਜਨੀਤੀ ਸਿੱਖੀ ਹੈ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਇੱਕ ਵੀਡੀਓ ਵੀ ਹੈ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਉਹ ਦੋਸਤ ਕਹਿ ਰਹੇ ਹਨ। ਰਾਬੀਆ ਸਿੱਧੂ ਨੇ ਆਪਣੇ ਪਿਤਾ ਦੇ ਹਲਕੇ ਚ ਘਰ-ਘਰ ਪ੍ਰਚਾਰ ਕੀਤਾ।

ਰਾਬੀਆ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਸ ਸਮੇਂ ਮੁਕਾਬਲਾ ਇੱਕ ਸੱਚੇ ਵਿਅਕਤੀ ਅਤੇ ਨਸ਼ੇ ਦੇ ਵਪਾਰੀ ਵਿਚਕਾਰ ਹੈ। ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੇ ਬੱਚਿਆਂ ਨੂੰ ਨਸ਼ਾ ਕਰਵਾਉਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਬਿਕਰਮ ਨੂੰ ਚੁਣੋ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਇਹ ਚਿੱਟਾ ਮਜੀਠਾ ਦੇ ਕਰਿਆਨਾ ਸਟੋਰਾਂ ’ਤੇ ਵੀ ਵਿਕਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਉਹ ਵੀ 20 ਰੁਪਏ ਵਿੱਚ।

ਰਾਬੀਆ ਸਿੱਧੂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਮਜੀਠੀਆ ਉਸ ਪੰਜਾਬ ਨੂੰ ਰੋਕਣ ਲਈ ਆਇਆ ਹੈ ਜੋ ਉਹ ਬਣਾਉਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਜੇ ਨਹੀਂ, ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਹੋਰ ਕਿਤੇ ਕਿਉਂ ਨਹੀਂ ਗਏ? ਮਜੀਠੀਆ ਵੱਲੋਂ ਸਿਰਫ਼ ਇੱਕ ਸੀਟ ਤੋਂ ਚੋਣ ਲੜਨ ਦੀ ਗੱਲ ‘ਤੇ ਰਾਬੀਆ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅਸਿੱਧੇ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਬਿਕਰਮ ਦੋਵੇਂ ਸੀਟਾਂ ਤੋਂ ਚੋਣ ਲੜ ਰਹੇ ਹਨ। ਮਜੀਠਾ ਵਿੱਚ ਉਸਦੀ ਇੱਕ ਪਤਨੀ ਹੈ ਅਤੇ ਦੋਵੇਂ ਇੱਕ ਸਮਾਨ ਹਨ।

ਰਾਬੀਆ ਨੇ ਆਪਣੇ ਪਿਤਾ ਵਾਂਗ ਹੀ ਆਪਣੀ ਗੱਲ ਨੂੰ ਬੇਬਾਕੀ ਨਾਲ ਰੱਖਿਆ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਆਪਣੀ ਹੀ ਪਾਰਟੀ ਦੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਉਮੀਦਵਾਰ ਚਰਨਜੀਤ ਸਿੰਘ ਚੰਨੀ ‘ਤੇ ਵੀ ਹਮਲਾ ਬੋਲਿਆ।
ਰਾਬੀਆ ਨੇ ਕਿਹਾ- ਜਿਸ ਦੇ ਖਾਤੇ ‘ਚ 133 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਤੋਂ ਵੱਧ ਹਨ, ਉਹ ਗਰੀਬ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਚੰਨੀ ਜੀ ਗਰੀਬ ਨਹੀਂ ਹਨ। ਉਹ ਕਰੋੜਪਤੀ ਗਰੀਬ ਹਨ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸਿੱਧੂ ਪੰਜਾਬ ਲਈ ਜਿਉਂਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਅੱਗੇ ਨਹੀਂ ਆਉਣ ਦਿੱਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ।