ਰਿਚਰਡ ਗਿਅਰ ਕਿਸਿੰਗ ਕੇਸ ’ਚ ਸ਼ਿਲਪਾ ਸ਼ੈੱਟੀ ਨੂੰ 15 ਸਾਲਾਂ ਬਾਅਦ ਮਿਲੀ ਰਾਹਤ

360

ਸਾਲ 2007 ’ਚ ਰਾਜਸਥਾਨ ’ਚ ਸ਼ਿਲਪਾ ਸ਼ੈੱਟੀ ਇਕ ਇਵੈਂਟ ਦਾ ਹਿੱਸਾ ਬਣੀ ਸੀ, ਜਿਥੇ ਹਾਲੀਵੁੱਡ ਅਦਾਕਾਰ ਰਿਚਰਡ ਗਿਅਰ ਵੀ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਏ ਸਨ। ਇਵੈਂਟ ’ਚ ਰਿਚਰਡ ਨੇ ਸ਼ਿਲਪਾ ਨੂੰ ਲੋਕਾਂ ਸਾਹਮਣੇ ਕਿੱਸ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਸੀ, ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਅਦਾਕਾਰਾ ’ਤੇ ਕੇਸ ਦਰਜ ਕਰਵਾਇਆ ਗਿਆ ਸੀ।

15 ਸਾਲ ਬਾਅਦ ਮੁੰਬਈ ਕੋਰਟ ਨੇ ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਅਸ਼ਲੀਲਤਾ ਵਰਗੇ ਦੋਸ਼ਾਂ ਤੋਂ ਅਦਾਕਾਰਾ ਨੂੰ ਮੁਕਤ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਮੈਟ੍ਰੋਪਾਲਿਟਨ ਮੈਜਿਸਟ੍ਰੇਟ ਕੇਤਕੀ ਛਵਨ ਨੇ ਸ਼ਿਲਪਾ ਸ਼ੈੱਟੀ ਨੂੰ ਵਿਕਟਿਮ ਦੱਸਿਆ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਰਿਚਰਡ ਲਈ ਅਦਾਕਾਰਾ ਇਕ ਐਲੀਮੈਂਟ ਵਾਂਗ ਰਹੀ, ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇਹ ਚੀਜ਼ਾਂ ਹੋਈਆਂ।

ਪੁਲਸ ਰਿਪੋਰਟ ਤੇ ਦਸਤਾਵੇਜ਼ਾਂ ਨੂੰ ਮੱਦੇਨਜ਼ਰ ਰੱਖਦਿਆਂ ਮੈਜਿਸਟ੍ਰੇਟ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸ਼ਿਲਪਾ ’ਤੇ ਲੱਗੇ ਦੋਸ਼ ਗਲਤ ਹਨ। ਅਜਿਹੇ ’ਚ ਅਦਾਕਾਰਾ ਨੂੰ ਸਾਰੇ ਦੋਸ਼ਾਂ ਤੋਂ ਮੁਕਤ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

ਦਰਜ ਹੋਈ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ’ਚ ਕੋਈ ਵੀ ਕਥਿਤ ਅਪਰਾਧ ਸੰਤੁਸ਼ਟ ਨਾ ਕਰਨ ਵਾਲਾ ਹੈ। ਕਿਸੇ ਵੀ ਦਸਤਾਵੇਜ਼ ’ਚ ਦੋਸ਼ੀ ਦੇ ਮੌਜੂਦਾ ਕਾਰਜ ਦਾ ਖ਼ੁਲਾਸਾ ਸਪੱਸ਼ਟ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ, ਅਜਿਹੇ ’ਚ ਉਸ ਨੂੰ ਆਈ. ਪੀ. ਸੀ. ਦੀ ਧਾਰਾ 34 ਦੇ ਅਧੀਨ ਨਹੀਂ ਲਿਆਇਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ।